KIA-morning 2008 báo lỗi P2096

DTC-ACTIVE
Bình luận: 26Lượt xem: 17,573

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Em mới nhận Xe kia morning báo lỗi p0296 nhờ các bác ra tay giúp ! xe này làm nhiều chỗ rồi nhưng không được

MONING [800x600].jpg

oto16ahn

Tài xế O-H
moning hay chết oxy sensor,cụ đọc datalis xem nó có hoạt động bình thường k.em thay đến mấy con đời 2005 rồi .

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Một là thay mới bầu súc tác. Hai là đục bỏ nó đi, vì những dòng xe mới bây giờ bầu súc tác của nó thường bị cháy chảy biến dạng là đa phần.
Làm như cụ thì phá xe ah cái bầu đó sinh ra ko tthừa đâu mà đục bỏ vậy trước bầu súc tác và sau như 1 thì cần gì 2. Cảm biến oxi và a/f hả cụ

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Em đã kiểm tra bầu lọc khí xả rồi ,gara ngoài đã đục bỏ sau một thời gian xe báo lỗi nhưng trước đó thì xe đã báo lỗi này rồi ,theo em thì bằng cách nào đó ta nên vệ sinh cái bầu lọc này vì giá tiền của nó khá cao đó ,các bác không nên vội vàng đục bỏ nhé!

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
-Em đã kiểm tra bầu lọc khí xả rồi ,gara ngoài đã đục bỏ sau một thời gian xe báo lỗi nhưng trước đó thì xe đã báo lỗi này rồi ,theo em thì bằng cách nào đó ta nên vệ sinh cái bầu lọc này vì giá tiền của nó khá cao đó ,các bác không nên vội vàng đục bỏ nhé!
Chỗ em mấy ông đục bỏ bầu đó đi viện đã về đÂu hi hi. Ko bỏ được nếu ko bị chảy ra hoặc vỡ thì ko hỏng được

tuanneo0811

Tài xế O-H
đới cũ thì mới đục bỏ được thôi, bọn đời tiêu chuẩn khí xả cao nên cảm biến oxi ảnh hưởng rất nhiều. chỗ em thì trước toàn lấy súng phun nước phụt mạnh thôi, nó mà vỡ hoặc chảy ra rồi thì thay cho nhanh :)

khanhdang

Tài xế O-H
Nếu đục bỏ đi, thì sẽ báo lỗi bác ạ
Đúng vậy. Đôi khi báo lỗi mà xe chạy được, còn hơn giữ nó lại mà không chạy được.
[MERGETIME="1409424247"][/MERGETIME]
Làm như cụ thì phá xe ah cái bầu đó sinh ra ko tthừa đâu mà đục bỏ vậy trước bầu súc tác và sau như 1 thì cần gì 2. Cảm biến oxi và a/f hả cụ
Đọc bài của bạn. Thấy bạn rành quá , bạn hay quá, lỡ phá rồi mình gỡ hai con cam biến luôn được không bạn?!
[MERGETIME="1409424400"][/MERGETIME]
Đọc bài của bạn. Thấy bạn rành quá , bạn hay quá, lỡ phá rồi mình gỡ hai con cam biến luôn được không bạn?!
hình như có người hay thu mua cái bầu sau khi mình đục bỏ đó bác. ko biết họ mua về làm cái gì nữa
Họ mua về phân kim bạn ạ. Bạch kim nhiều lắm trong đó.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Cụ nhầm rồi nếu xe nào cũng đục như cụ thì toi rồi.
Trong trường hợp cụ đục con bmw hoặc mec thì cụ ăn đủ rồi vì ko chạy dc áp xuấtt khí nạp sẽ bị điều khiển sai ở xe phun xăng trực tiếp
Lượng phun cũng ko ổn
Dẫn đến tình trạng tiêu hao nhiên liệu tăng
Động cơ khi mới khởi động rung giật
Đèn check sáng đau mắt vì nhìn nó sáng mai chưa kể những xe dòng toyota
Động cơ có lỗi đèn vsc và trc cũng sáng luôn và hệ. Thống đó khônghoạt động vậy ta không thể để xe xuuất xưởng trong tình trạng lỗi như vậy
Vậy nên đục bỏ ko chấp nhận được

khanhdang

Tài xế O-H
hình như có người hay thu mua cái bầu sau khi mình đục bỏ đó bác. ko biết họ mua về làm cái gì nữa
Họ mua về phân kim bạn ạ. Bạch kim nhiều lắm ttong
Cụ nhầm rồi nếu xe nào cũng đục như cụ thì toi rồi.
Trong trường hợp cụ đục con bmw hoặc mec thì cụ ăn đủ rồi vì ko chạy dc áp xuấtt khí nạp sẽ bị điều khiển sai ở xe phun xăng trực tiếp
Lượng phun cũng ko ổn
Dẫn đến tình trạng tiêu hao nhiên liệu tăng
Động cơ khi mới khởi động rung giật
Đèn check sáng đau mắt vì nhìn nó sáng mai chưa kể những xe dòng toyota
Động cơ có lỗi đèn vsc và trc cũng sáng luôn và hệ. Thống đó khônghoạt động vậy ta không thể để xe xuuất xưởng trong tình trạng lỗi như vậy
Vậy nên đục bỏ ko chấp nhận được
Bạn hay thật.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên