Xe tải gold Huyndai 24 tấn đời 2006

N
Bình luận: 12Lượt xem: 2,817

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ nhà cháu có con xe tải Gold 2006 động cơ D6CB nó hiện lỗi
P1211 Injector 1 open P1241 Injector 4 open
P1221 Injector 2 open P1251 Injector 5 open
P1231 Injector 3 open P1261 Injector 6 open
Em đã thay kim, kiểm tra mạch điện tất cả đều tốt thông mạch điên quá em đã đem cả hộp đen, bộ khoá từ và hộp immo ra em thay nhưng nó vẫn không nổ được vậy kinh mong các cụ chỉ giáo giùm em.

synguyenvn

Tài xế O-H
sau khi thay hết thì bạn kiểm tra lại các vòi phun hoạt động thế nào, bạn tháo nguyên cụm vòi phun ra và đề thử xem chúng hoạt động tốt chưa

target

Tài xế O-H
Kính thưa các cụ nhà cháu có con xe tải Gold 2006 động cơ D6CB nó hiện lỗi
P1211 Injector 1 open P1241 Injector 4 open
P1221 Injector 2 open P1251 Injector 5 open
P1231 Injector 3 open P1261 Injector 6 open
Em đã thay kim, kiểm tra mạch điện tất cả đều tốt thông mạch điên quá em đã đem cả hộp đen, bộ khoá từ và hộp immo ra em thay nhưng nó vẫn không nổ được vậy kinh mong các cụ chỉ giáo giùm em.
Kính cụ vấn đề là ở chỗ đó đó em thay cả hộp cũng chẳng ăn thua gì tất cả các kiểu con đà điểu rồi.

Chào Cụ ạ.
em không biết con đà điểu của Cụ to cỡ nào.?
Nhưng Cụ làm như vậy chắc không đúng với quy trình của người thợ.
Cụ biết lỗi đó là hở mạch kim, Cụ đem kim của người ta ra thay, rồi kiểm tra thông mạch, sau đó là Cụ thay cả hộp đen, vậy nó cũng ko nổ, thế Cụ còn định thay cái gì nữa đây?
Cụ đã check lại lỗi chưa? hay thay cả hộp mà nó vẫn báo lỗi như vây?
chúc Cụ sớm tìm ra bệnh, nếu còn lỗi nào nữa thì Cụ đưa lên đây các thợ cao tay trên DĐ này không thiếu chắc chắn sẽ giúp Cụ được.

nguyencuongk5

Tài xế O-H
Chào Cụ ạ.
em không biết con đà điểu của Cụ to cỡ nào.?
Nhưng Cụ làm như vậy chắc không đúng với quy trình của người thợ.
Cụ biết lỗi đó là hở mạch kim, Cụ đem kim của người ta ra thay, rồi kiểm tra thông mạch, sau đó là Cụ thay cả hộp đen, vậy nó cũng ko nổ, thế Cụ còn định thay cái gì nữa đây?
Cụ đã check lại lỗi chưa? hay thay cả hộp mà nó vẫn báo lỗi như vây?
chúc Cụ sớm tìm ra bệnh, nếu còn lỗi nào nữa thì Cụ đưa lên đây các thợ cao tay trên DĐ này không thiếu chắc chắn sẽ giúp Cụ được.

Dạ bẩm cụ tình hình là ban đầu máy nó chết con đem máy check ra kiểm tra nó hiện lỗi như vậy, con kiểm tra điện nuôi nguồn ECU nó hoạt động tốt đo điện mạch điện đến các giắc cắm chân kim và đến chân hộp đen nó vẫn thông mạch con sợ nó bị khoá phần điện tới kim con mới đem hộp ra thay. bình thường nếu bất cứ dòng D6CB này nó hiện lỗi như thế này dính 1 hoặc 2 cây kim sau khi kiểm tra mạch nó bình thường con đem kim ra thay nó hết cụ ah nhưng lần này nó dính 6 cây kim con có 1 bộ kim để thử cụ ah. mong cụ cho ý kiến chỉ giáo. Cụ nói không đúng quy trình người thợ bây giờ làm phải dùng phương pháp loại trừ dần chứ cụ

ninhtinh

Tài xế O-H
Dạ bẩm cụ tình hình là ban đầu máy nó chết con đem máy check ra kiểm tra nó hiện lỗi như vậy, con kiểm tra điện nuôi nguồn ECU nó hoạt động tốt đo điện mạch điện đến các giắc cắm chân kim và đến chân hộp đen nó vẫn thông mạch con sợ nó bị khoá phần điện tới kim con mới đem hộp ra thay. bình thường nếu bất cứ dòng D6CB này nó hiện lỗi như thế này dính 1 hoặc 2 cây kim sau khi kiểm tra mạch nó bình thường con đem kim ra thay nó hết cụ ah nhưng lần này nó dính 6 cây kim con có 1 bộ kim để thử cụ ah. mong cụ cho ý kiến chỉ giáo. Cụ nói không đúng quy trình người thợ bây giờ làm phải dùng phương pháp loại trừ dần chứ cụ

không hiểu cụ nói luôn.
tóm lại bây giờ còn lỗi gì không vậy.?

hoanmy

Tài xế O-H
Bác đã làm các phần phức tạp xong rùi?có khi nào bị cái đơn giản nhất mà bác chưa sờ đến? là cảm biến cam,cơ ,gió có vấn đề? hoặc cảm biến nhiệt chết mà máy của bác lại ko hiển thị thông số của mấy em này ko?chỉ loanh quanh mấy em này thôi bác à

otohuong

Tài xế O-H
bac nên kiên tra phan nhien liệu lai di tac ca phan điện k bị thì chỉ có nhien liệu thi sao mong bac sớm timra bệnh em nó​

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên