GX470 bệnh tưởng như ngon ăn ai ngờ ăn khoai

G
Bình luận: 27Lượt xem: 4,412

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Chào các cụ.em đang tiếp nhận ca này mong các cụ chém nhiệt tình
GX470 2008. Vào xưởng em với tình trạng hoàn toàn bình thường ko có lỗi gì báo trên bảng. Đồng hồ cả sau. Khi tháo. Túi khí bọc. Lại vô năng thì em nó đổ bệnh
Đèn túi khí sáng
Đền vsc sáng
Dèn động cơ cũng sáng luôn
Em nghĩ chuyện nhỏ muỗi làm xong trong 2 nốt nhạc ai ngờ duùng các loại máy từ téc chim tới it2 rồi gscan.
Chỉ đọc được động cơ xem data. Động cơ ok
Những hệ thống khác tịt ko kết nối dc.
Em tiến hành kiểm tra giắc. Chuẩn đoán ko thấy điều gì bất thường
Chân 16 giắc chuản đoán có 12v ok
Chân 4 và 5. Mass ok tắt chìa khoá đo 2 chân mạng canbus L và H điện trở 61 ôm ok
Không xoá bằng máy được. Em tháo cọc bình
Chỉ còn đèn túi khí
Cho xe di chuyển được 2m lại nổi đèn
Vsc
Cắm máy Gscan kiểm tra lại vào được abs báo lỗi cài điểm 0 cảm. Biến G không thành công em xoá lỗi ok rồi vào cài cảm biến G nhưng ko cài dc ecu không được hỗ trợ
Técchim bó tay lại ko vào được theo các cụ em nó bệnh gì mà chi vào dc động cơ không vào được các hệ thống khác đã kiểm tra hết các cầu trì ok các cụ chem nhé

garahungduc

Tài xế O-H
cụ kiểm tra lại các giắc nối xem sao , có thể trong quá trình tháo lắp quên cắm lại hoặc cắm không chặt,và do kiểm dây can bus nối các hộp với nhau thế nào ,chúc cụ sớm tìm ra bệnh.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Em khô
bạn lại tháo ra, kiểm tra kĩ lại rồi lắp vào cẩn thận, ca này chắc do lúc lắp vào bị lỏng jac rồi
Em không hiểu sao lại ko đọc dc các hệ thống khác ngoài động cơ
Con này đang bị lỗi mạng nào đó ngoài mạng canbus vì động cơ vẫn đọc được qua mạng canbus
Động cơ đọc qua obd2 theo chuẩn quốc tế
Còn các hệ thống khác không theo chuẩn này nên không dùng chuẩn đoán qua mạng này mà dùng mạng riêng vậy bằng cách nào để kiểm tra mang kia các cụ nhỉ

tuanhaitin

Tài xế O-H
- Khả năng hỏng cảm biến góc vôlăng của hệ thống VSC. Trên xe Venza hay hỏng cảm biến này vì trong quá trình thao tác, tháo lắp cọc bình gây ra. Nghĩ lễ ở nhà nên không có tài liệu đưa lên cho Cụ tham khảo.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
con nay cua bac co kha nang dut day mang can oy. bac cho em no vao buong that toi oy so soang em y thi biet ngay y ma
Đứt mạng canbus thì ko đọc được động cơ cụ ah vì hộp động cơ chuản đoán bằng mạng này
- Khả năng hỏng cảm biến góc vôlăng của hệ thống VSC. Trên xe Venza hay hỏng cảm biến này vì trong quá trình thao tác, tháo lắp cọc bình gây ra. Nghĩ lễ ở nhà nên không có tài liệu đưa lên cho Cụ tham khảo.
Cụ ah khi tháo vo năng không đụng đến cảm biến này cụ. Trước khi tháo coc bình nó đã bị lỗi vsc
Khi dùng Gscan đọc được thì ko báo cảm biến ngóc lái chỉ báo cảm biến gia tốc hay con cb G

quachvancuong

Tài xế O-H
chào bạn không biết bạn có can thiệp thô bạo lắm không mà ra nông nỗi thế,mình thấy khi tháo acquy thì hết đi 2 met lại nổi đèn,cái này mình nghĩ là khi xóa lỗi bằng acquy xe đã chấp nhận,khi chạy bạn phải đánh lái ( mà nếu cảm biến góc lái bị sai thì sao nhỉ) nó lại báo đèn ro rang nó có liên quan,mình thấy là sai cảm biến góc lái,có khi tay lại còn không tự trả về (con này trợ lực eps và phanh ebd pải không ah) bạn xem còn triệu chứng j nữa,hoạt động như thế nào.mình chỉ phán đoán thế thôi ah

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
chào bạn không biết bạn có can thiệp thô bạo lắm không mà ra nông nỗi thế,mình thấy khi tháo acquy thì hết đi 2 met lại nổi đèn,cái này mình nghĩ là khi xóa lỗi bằng acquy xe đã chấp nhận,khi chạy bạn phải đánh lái ( mà nếu cảm biến góc lái bị sai thì sao nhỉ) nó lại báo đèn ro rang nó có liên quan,mình thấy là sai cảm biến góc lái,có khi tay lại còn không tự trả về (con này trợ lực eps và phanh ebd pải không ah) bạn xem còn triệu chứng j nữa,hoạt động như thế nào.mình chỉ phán đoán thế thôi ah
Cụ ah em nó lái trợ lực thuỷ lực ko có esp hay ebd như xe đực ah nó lỗi cảm biến yraw senso hay cảm biến giá tốc dọc không reset được cảm biến này do mạng chuản đoán bị lỗi
Cụ tháo vô lăng có tháo cả quận cáp còi đó ra không? Em sợ là sai cảm biến góc lái nên mới vậy
Không tháo cb góc lái mà cb góc lái không lỗi vì khỉ đọc lỗi dc thì báo cảm biến gia tốc dọc mà cụ
Cai quan trọng là cáck kiểm trí mạng chẩn đoán và đang chết hộp nào đó nên mạng này tê liệt

truongphonghp

Tài xế O-H
Chào các cụ.em đang tiếp nhận ca này mong các cụ chém nhiệt tình
GX470 2008. Vào xưởng em với tình trạng hoàn toàn bình thường ko có lỗi gì báo trên bảng. Đồng hồ cả sau. Khi tháo. Túi khí bọc. Lại vô năng thì em nó đổ bệnh
Đèn túi khí sáng
Đền vsc sáng
Dèn động cơ cũng sáng luôn
Em nghĩ chuyện nhỏ muỗi làm xong trong 2 nốt nhạc ai ngờ duùng các loại máy từ téc chim tới it2 rồi gscan.
Chỉ đọc được động cơ xem data. Động cơ ok
Những hệ thống khác tịt ko kết nối dc.
Em tiến hành kiểm tra giắc. Chuẩn đoán ko thấy điều gì bất thường
Chân 16 giắc chuản đoán có 12v ok
Chân 4 và 5. Mass ok tắt chìa khoá đo 2 chân mạng canbus L và H điện trở 61 ôm ok
Không xoá bằng máy được. Em tháo cọc bình
Chỉ còn đèn túi khí
Cho xe di chuyển được 2m lại nổi đèn
Vsc
Cắm máy Gscan kiểm tra lại vào được abs báo lỗi cài điểm 0 cảm. Biến G không thành công em xoá lỗi ok rồi vào cài cảm biến G nhưng ko cài dc ecu không được hỗ trợ
Técchim bó tay lại ko vào được theo các cụ em nó bệnh gì mà chi vào dc động cơ không vào được các hệ thống khác đã kiểm tra hết các cầu trì ok các cụ chem nhé
Thôi chết thế là ăn luôn cảm góc lái rồi? Thay cáp còi đê.

truongphonghp

Tài xế O-H
Ê cụ trường dọc ko kỹ rồi haha em nó không chết cáp còi hay cb góc lái mà em nó bị bệnh máy chẩn đoán lúc kết nối dc lúc không nên không reset dc cảm biến hu hu thế mưa có đi đâu ko cụ
hì Vâng chỗ e cũng đang mưa to gió lớn. Chút nữa tạnh cũng phải ra đường xem cái không khí lễ tết thế nào A ơi. Về Hải Phòng chơi đê A ơi?

Mdalat

Tài xế O-H
Cụ đọc lổi động cơ thì ra lổi gì.
[MERGETIME="1409580258"][/MERGETIME]
Xem sơ đồ can con này rồi cứ thế mà ktra thôi.
[MERGETIME="1409580266"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1409580276"][/MERGETIME]

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên