forcus 2012 báo lỗi p0700 helf

tranqkvt
Bình luận: 12Lượt xem: 8,420

Phạm Vỵ

Tài xế O-H
em hiện đang gặp em forcus báo lỗi p0700 Transmission Control Module nỗi check engine.động cơ hoạt động bình thường.xe vẫn chạy tốt mong các bác có kinh nghiệm giúp với ah

Lỗi này thuộc về hộp điều khiển hộp số tự động. "Nếu động cơ hoạt động bình thường, xe vẫn chạy tốt" thì có thể là lỗi quá khứ. Bạn dùng máy chẩn đoán xóa lỗi đi xem sao.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Lỗi hộp điều khiển hộp số thì vào hộp số đọc xem lỗi gì chứ các cụ nhỉ vì hai hệ thống này trên em ford cut là hai hộp riêng
Vệ sinh giắc sớm quá
Em chém được ko ah
Chém phát chết liền

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
thế bác định thay hộp lun à, vệ sinh giắc không đc thì mới kiếm tra tới hộp TCM chứ.
Cụ còn xanh và non thế nó báo đèn động cơ do hệ thống điều khiển hộp số đang bị lỗi mà hộp động cơ không trực tiếp điều khiển các van trong hộp số vậy nên vào hộp động cơ đọc nó chỉ báo lỗi chung là hộp đK hộp số
Để giả quyết lỗi này thì vào tcm mà đọc lỗi xem có lỗi gì giải quyết lỗi trong tcm xong vào ecu xoá lỗi là xong

tuantu882

Tài xế O-H
Cụ còn xanh và non thế nó báo đèn động cơ do hệ thống điều khiển hộp số đang bị lỗi mà hộp động cơ không trực tiếp điều khiển các van trong hộp số vậy nên vào hộp động cơ đọc nó chỉ báo lỗi chung là hộp đK hộp số
Để giả quyết lỗi này thì vào tcm mà đọc lỗi xem có lỗi gì giải quyết lỗi trong tcm xong vào ecu xoá lỗi là xong
uh,mình hiểu.

rua_kaka

Tài xế O-H
Cụ còn xanh và non thế nó báo đèn động cơ do hệ thống điều khiển hộp số đang bị lỗi mà hộp động cơ không trực tiếp điều khiển các van trong hộp số vậy nên vào hộp động cơ đọc nó chỉ báo lỗ
i chung là hộp đK hộp số

E khẳng định cụ nói chuẩn 100% đấy, vào phần TCM đọc lỗi ra rồi xoá hết luôn. Chắc bị dính con rơ le nào đó rung lắc chập chờn nên báo lỗi

tranqkvt

Tài xế O-H
hôm rài về rể quá không trả lời cho các bác có lỗi quá mong các bác thông cảm.xe chạy bình thường mà chủ xe bận nên cho xe đi nhưng vẫn nổi đèn các bác ah.đợi khi nào xe vào xưởng làm em cho các bác hay ah
[MERGETIME="1409843427"][/MERGETIME]
nó bác cái hộp số của bác có vấn đề đấy, thường thì lỗi này vệ sinh giắc điện là hết
dạ em đã vệ sinh sạch sẽ rồi bác ah.từ pcm đến tcm,rồi các giắc trên hộp số nữa ah các giắc đều bóng bẫy không chút bụi nhờn bác ah
[MERGETIME="1409843497"][/MERGETIME]
nó bác cái hộp số của bác có vấn đề đấy, thường thì lỗi này vệ sinh giắc điện là hết
dạ em đã vệ sinh sạch sẽ rồi bác ah.từ pcm đến tcm,rồi các giắc trên hộp số nữa ah các giắc đều bóng bẫy không chút bụi nhờn bác ah
Lỗi này thuộc về hộp điều khiển hộp số tự động. "Nếu động cơ hoạt động bình thường, xe vẫn chạy tốt" thì có thể là lỗi quá khứ. Bạn dùng máy chẩn đoán xóa lỗi đi xem sao.
dạ không ah.em nó bị lỗi này em đã xóa mà vẫn bị lại,lỗi hiện hành ah
[MERGETIME="1409843718"][/MERGETIME]
dạ không ah.em nó bị lỗi này em đã xóa mà vẫn bị lại,lỗi hiện hành ah
Lỗi hộp điều khiển hộp số thì vào hộp số đọc xem lỗi gì chứ các cụ nhỉ vì hai hệ thống này trên em ford cut là hai hộp riêng
Vệ sinh giắc sớm quá
Em chém được ko ah
Chém phát chết liền
dạ anh xưỡng trưởng cũng vào đấy rồi cũng xóa rồi mà không được ah.em thắc mắc là lỗi hiện hành mà em nó vẫn chạy bình thường.bên em xài ids ah

lasonf

Tài xế O-H
Với xe Focus 2012 (hay các dòng dùng hộp số Powershift) thì lỗi này báo lỗi hộp số và thường đi kèm một mã lỗi khác, và phải chẩn đoán theo mã lỗi thứ 2 này. Cụ dùng thiết bị gì để đọc mã lỗi, cụ dùng IDS xem có đọc ra được mã khác không.

otiachanvang

Tài xế O-H
EOBD II Error Code: P0700
Fault Location:
Transmission Control System, Malfunction Indicator Lamp (MIL)(K83) Request - Circuit Malfunction
Possible Cause:
Wiring.
Engine Control Module (ECM)/Powertrain control module (PCM)/Transmission control module (TCM) (J217).
Vấn đề là ở chỗ này bác nhé. Bác kiểm tra lại giúp em phát chúc bác thành công;)

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên