bơm tổng hitachi ex100 -2

H
Bình luận: 3Lượt xem: 1,568

hoang.thuyet616

Tài xế O-H
các cụ giúp em với
con máy ex100 -2 có hiện tượng như sau:
khoảng 1 tháng trước đây em nhận thấy máy làm việc yếu. kiểm tra áp tổng bơm =240kg/cm3 khi ghì tải. em đã gọi thợ về kiểm tra và xiết van áp tổng để đạt 300k
nhưng chỉ được khoảng 3 ngày máy làm khỏe sau đó yếu đần và lại tụt xuông 250k.
em đã gọi thợ về kiểm tra va tăng áp 3 lần.
khoảng 10 ngày về trước khi mở nắp cạnh phía bơm thủy lực chính ra để kiểm tra lượng dầu thủy lực. em thấy có máy mảnh cao su đặc rơi xuống nắp sàn phía đáy bơm.
khi tắt máy thì nghe tiếng cạch cạch phát ra tù phía bánh đà phía sau bơm.
từ lúc đó máy có hiện tượng rung mạnh khi vào tải. nếu để ga ở mức (E) thì máy rung mạnh máy làm chậm ( nhưng vẫn nâng được 1 gầu đất đầy)
và càng ga mức cao thì các thao tác càng yếu. lúc đó máy rung có phần nhẹ hơn nhưng không nâng nổi một gầu đất đầy.
các cụ làm ơn cho em biết hiện tượng trên ngoài mấy cục cao su đó ra còn cần thay gì thêm không, có bao giờ cao su giảm giật hỏng đẫn đến bơm hoạt động không đồng tốc với động cơ không? máy của em là (hitachi ex100 -2) động cơ isuzu 4 máy không có tubo
[MERGETIME="1409838637"][/MERGETIME]
hiện tượng này không liên quan đến điện đúng không các cụ. em thấy con máy của em lâu lâu nó co hiện tượng tụt ga (ga mức (p) chỉ tương đương với mức (e) hàng ngày nhưng khi tắt máy đi bật lại thì lại bình thường
[MERGETIME="1409838650"][/MERGETIME]
hiện tượng này không liên quan đến điện đúng không các cụ. em thấy con máy của em lâu lâu nó co hiện tượng tụt ga (ga mức (p) chỉ tương đương với mức (e) hàng ngày nhưng khi tắt máy đi bật lại thì lại bình thường

hiện tượng này có liên quan gì đến điện đóm không vậy các cụ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên