bệnh lạ.cần các cụ chỉ giúp ạ

nguyenkhoapt90
Bình luận: 29Lượt xem: 2,082

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
tình hình là hôm nay nhà cháu có làm 1 con kia moning đời 2010
bệnh như sau.
khi đi vào sóc nhẹ,đường sóc thì xe có tiếng kêu lạch cạch
nghe rất khó chịu
nhà cháu đã kiểm tra hết phần gầm " giảm sóc,rô tuyn,cao su cân bằng
càng A,bi moai ơ,
thay cả thước lái rồi mà vẫn có tiếng kêu.
mong các cụ chỉ giúp nhà cháu với ạ
e xin bổ sung,bị kêu ở đằng trước bên lái ạ

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- Cái này cảnh báo bác trước nhé ! nếu mở ra nghiên cứu thì đồng nghĩa với việc báo chủ xe thay mới
nếu bác cần xem em cho vài pic coi cho vui thôi chú cái này sửa khoai lắm bác

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
- Cái này cảnh báo bác trước nhé ! nếu mở ra nghiên cứu thì đồng nghĩa với việc báo chủ xe thay mới
nếu bác cần xem em cho vài pic coi cho vui thôi chú cái này sửa khoai lắm bác

View attachment 25860
cụ cho e hỏi sửa kiểu gì ạ?
e chưa giám động vào cái đó,
vì e cũng nghi là ở trong mô tơ chợ lực nhưng không giám trắc
cụ có thể hướng dẫn e sửa nó được không ạ? \
e xin đổ A95 cho cụ ạ
thanks cụ nhiều

jinlee

Tài xế O-H
bác kiểm tra các hóc kẹt xe có gì không. Hôm trướt chiếc mer E300 cũng giống vậy. Mở yếm ra 1 đống đất đỏ phía trong

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
- Riêng cái này vừa rồi có cụ nào mới đăng bài sửa xong không biết có hết kêu không nhưng đánh lái quay hết qua một bên đó ,theo em thì nó kêu thanh xoắn và chưa tìm ra phương án để sửa

Chip.Zin

Tài xế O-H
- Riêng cái này vừa rồi có cụ nào mới đăng bài sửa xong không biết có hết kêu không nhưng đánh lái quay hết qua một bên đó ,theo em thì nó kêu thanh xoắn và chưa tìm ra phương án để sửa
dung la kêu ô mô to lai do bac e gap may e roi cung chưa cơ phương an nao danh bao chu xe song ch ung vôi no

lehuyvu79

Tài xế O-H
Bạn nhìn vào đầu phuộc trên khoang động cơ nếu thấy cao su hở thì thay cục cao su phuộc khác vào dòng KIA hay hỏng cao su này nên phát ra tiếng kêu.

vantrung178

Tài xế O-H
nếu nghi kêu trong cụm lái trợ lực điện thì không sửa được chỉ có thay thôi cụ à.muốn xác định chính xác cụ có thể tháo bỏ mô tơ trợ lực điện và bánh răng dẫn động ra chạy thử xem hết kêu không.cụ tháo phải hết sức cẩn thận đó

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e cảm ơn các cụ,
thế không lẽ cái mô tơ trợ lực điện ấy không sửa đc ạ?
cụ nào biết cách sửa mách nhỏ e với ạ
e xin cảm ơn
e xin hậu tạ bằng A92 ạ

phamhong

Tài xế O-H
Thực ra không có gì khó cả. Nếu đúng là kêu ở trụ lái thì cụ cứ tháo ra bình thường. Trước tiên là để thẳng lái rồi khóa cổ và cụ rút chìa khoá ra tiếp đến thao hai con ốc 8 (dùng tuýp 12) ở dưới trục chữ thập và nhấc hắn trục này ra.tiếp đó vẫn dùng tuýp này tháo hai con ốc bắt trục lái với xương taplo tiếp do nới hai con ốc ở trên giá chỗ gần công tắc tổng hợp ra (không tháo hẳn nhé để lúc lắp lại cho dễ)vậy là cụ nhấc được em nó ra ngoài. Lấy tấm bìa sạch trải ra và dựng ngược trụ lái lên tháo moto ra trước rồi mới tháo tới cảm biến và bây giờ là xác định xem nó kêu ở đâu thì làm ở đó còn phần đặt lại cảm biến sao cho ở đúng điểm 0 thì tháo ra cụ sẽ thấy giữa vòng trong và vòng ngoài có hai cái vạch khi lắp hai vạch đó thẳng nhau là ok.moto dòng này ít khi bị kêu lắm mà kêu ở cảm biến nhiều hơn cụ tháo ra bôi mỡ vào nhiều nhiều là được.tôi đã làm cũng nhiều cái này rồi và tất cả đều ok.chúc cụ thành công nếu trong quá trình làm có gặp khó khăn gì thì gọi tôi tôi sẽ tư vấn thêm cho cụ sdt 0946047025

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên