S350- Điều hòa hay ngắt đột ngột.

Q
Bình luận: 20Lượt xem: 1,830

QuabgVinh

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 con S350-2010 bị hiện tượng nổ máy 1 chỗ 1 lúc lâu (khoảng 30') thì điều hòa không mát nữa và cứ thế mãi chỉ đến khi tắt máy nổ lại thì hoạt động trở lại và lại tiếp tục ngắt, nếu chạy trên đường thì nó ngắt còn nhanh hơn là khi đứng 1 chỗ, em đã kiểm tra áp suất và GAS hoàn toàn bình thường (khi nó hoạt động mát buốt như không có gì xảy ra), lấy máy cắm vào kiểm tra hệ thống A/C không có lỗi, các cảm biến nhiệt bình thường. Các bác tư vấn định hướng cho em cái, em chân thành cảm ơn.

tuanneo0811

Tài xế O-H
cụ vô bảng điều hòa, hộp động cơ xem data có gì khác thường ko, kiểm tra lỗi ở các hộp khác nữa. khi điều hòa ngắt, quạt có chạy tốc độ cao ko?

garahungduc

Tài xế O-H
Em đang gặp 1 con S350-2010 bị hiện tượng nổ máy 1 chỗ 1 lúc lâu (khoảng 30') thì điều hòa không mát nữa và cứ thế mãi chỉ đến khi tắt máy nổ lại thì hoạt động trở lại và lại tiếp tục ngắt, nếu chạy trên đường thì nó ngắt còn nhanh hơn là khi đứng 1 chỗ, em đã kiểm tra áp suất và GAS hoàn toàn bình thường (khi nó hoạt động mát buốt như không có gì xảy ra), lấy máy cắm vào kiểm tra hệ thống A/C không có lỗi, các cảm biến nhiệt bình thường. Các bác tư vấn định hướng cho em cái, em chân thành cảm ơn.
khi bị như thế thì lốc có chạy ko cụ, và gió thổi ra có yếu hơn không ah,cụ dùng máy chẩn doán vào xem data cảm biến nhiệt dộ dàn lạnh lúc bị mất xem dược mấy dộ.

QuabgVinh

Tài xế O-H
Cám ơn các cụ đã chỉ dẫn nhiệt tình, em dùng máy LAUNCH, tiếc là nó đọc khong được sâu lắm. E sẽ kiểm tra kỹ hơn nữa, có kết quả gì em sẽ báo cáo lại ngay
[MERGETIME="1410154673"][/MERGETIME]
[
khi bị như thế thì lốc có chạy ko cụ, và gió thổi ra có yếu hơn không ah,cụ dùng máy chẩn doán vào xem data cảm biến nhiệt dộ dàn lạnh lúc bị mất xem dược mấy dộ.

ote="garahungduc, post: 295542, member: 127472"]khi bị như thế thì lốc có chạy ko cụ, và gió thổi ra có yếu hơn không ah,cụ dùng máy chẩn doán vào xem data cảm biến nhiệt dộ dàn lạnh lúc bị mất xem dược mấy dộ.[/quote]
Nó có con cảm biến ghi là blow sensor nó vẫn báo bình thường, còn thêm 2 con cảm biến ngoài xe ( môi trường) thì 1 con báo đúng, 1 con báo cao hơn 10 độ, ko biết có phaỉ do đây ko.
[MERGETIME="1410154690"][/MERGETIME]
[

ote="garahungduc, post: 295542, member: 127472"]khi bị như thế thì lốc có chạy ko cụ, và gió thổi ra có yếu hơn không ah,cụ dùng máy chẩn doán vào xem data cảm biến nhiệt dộ dàn lạnh lúc bị mất xem dược mấy dộ.[/quote]
Nó có con cảm biến ghi là blow sensor nó vẫn báo bình thường, còn thêm 2 con cảm biến ngoài xe ( môi trường) thì 1 con báo đúng, 1 con báo cao hơn 10 độ, ko biết có phaỉ do đây ko.
[MERGETIME="1410154705"][/MERGETIME]
[

anhanh_26_6

Tài xế O-H
Em nghĩ anh nên thay cái van chia đường nước sưởi. Nếu anh có máy chẩn đoán nên kích thử xem có phải là cuộn đấy không

QuabgVinh

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là hôm nay xe đã quay trở lại để kiểm tra tiếp, em đã kiểm tra con cảm biến dàn lạnh ( evorat sensor) luôn trong khoảng 2-5 độ c, cảm biến nước mát bình thường, gas đủ, cơ mà chạy mãi bệnh nó không đổ để e kiểm tra xem lúc lốc ngắt điện xuống lốc có không. Cụ nào chung tay tư vấn giúp e với, thời gian em ko có nhiều

thaoden

Tài xế O-H
Cái này thì từng dính với con matiz, thiếu nước làm mát, nóng máy quá, nó không cho điều hòa chạy, nhưng chắc là không áp dụng vô trường hợp của bác.
Về điện điều khiển, bác kiểm tra lại các cb thử,em nghĩ là con cb nhiệt nào đó.
Về ht lạnh, bác xem dầu có bẩn không,nêu bẩn thì thay ddầu và van.
Chúc may mắn và chào thân ái.

THANH24H

Tài xế O-H
bác thay cảm biến nhiệt đi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên