ford ranger 2009 CẦN GIUP ĐỠ

K
Bình luận: 10Lượt xem: 1,399

KFKYTI

Tài xế O-H
CHÀO CÁC BÁC. em đg làm ford ranger 2009. thỉnh thoảng không ga được và đôi khi chết máy .em đã kiểm tra trên may maxida nhung không có nỗi. còn kim phun thì đã tháo ra sử lý hở dầu và mang đi cân kim... nhưng bệnh tình vẫn vậy.
nhờ các bác oh giúp đỡ.

clemoletbua

Tài xế O-H
chác là lọc nhiên liệu cụ cũng thay rồi. áp suất trên ống phân phối lúc có hiện tượng lịn ga là bao nhiêu ạ. mà nó bị rò nhiên liệu trên kim phun à cơ.? lúc bị lịm xong chết máy đề có nổ ngay ko , hay phải đề cố mới nổ đk ạ? cu cho thêm thông tin đi ạ!

KFKYTI

Tài xế O-H
chác là lọc nhiên liệu cụ cũng thay rồi. áp suất trên ống phân phối lúc có hiện tượng lịn ga là bao nhiêu ạ. mà nó bị rò nhiên liệu trên kim phun à cơ.? lúc bị lịm xong chết máy đề có nổ ngay ko , hay phải đề cố mới nổ đk ạ? cu cho thêm thông tin đi ạ!

luc bị lịm ga áp của ống common rali la 1320. khi chết máy rồi. nổ lại cũng dễ nổ. lọc nhiên liệu cũng thay rồi. nổ không có khói đen. bác xem giup em ạ
[MERGETIME="1410102382"][/MERGETIME]
Đời 2009 có dòng sử dụng kim cơ và kim phun không biết xe của thí chủ là máy cơ hay commorail?

common rail bác ạ. bác xem giúp em ạ
[MERGETIME="1410102397"][/MERGETIME]
Đời 2009 có dòng sử dụng kim cơ và kim phun không biết xe của thí chủ là máy cơ hay commorail?

common rail bác ạ. bác xem giúp em ạ
[MERGETIME="1410102408"][/MERGETIME]

common rail bác ạ. bác xem giúp em

clemoletbua

Tài xế O-H
kim đi cân đã về chưa ạ? mà cụ cân ở đâu có tin tưởng ko ạ? . kim cân về cụ thử đã . em nghĩ ko phải do kim đâu
[MERGETIME="1410103638"][/MERGETIME]
kim đi cân đã về chưa ạ? mà cụ cân ở đâu có tin tưởng ko ạ? . kim cân về cụ thử đã . em nghĩ ko phải do kim đâu

sensor12

Tài xế O-H
xe bác có khả năng tắc hệ thống nhiên liệu rùi, bệnh thỉnh thoảng chết máy là bị tắc lọc nhiên liệu và bẩn thùng dầu và ống dẫn dầu. bác phải súc sạch sẽ và thổi thông bơm tay nơi lọc dầu.
sau đó tháo tiếp van định lượng nhiên liệu ra thổi sạch sẽ bằng RP7.(van này trên bơm cao áp, tháo bằng 2 con lục giác).
_ bệnh thỉnh thoảng không ga được là bị cảm biến vị trí bàn đạp ga rùi, bác thử mượn cái khác bỏ vào thử xem sao nhé! em vừa mới làm xong xe này hôm qua và giao cho khách rùi.

phanvancuoc

Tài xế O-H
CHÀO CÁC BÁC. em đg làm ford ranger 2009. thỉnh thoảng không ga được và đôi khi chết máy .em đã kiểm tra trên may maxida nhung không có nỗi. còn kim phun thì đã tháo ra sử lý hở dầu và mang đi cân kim... nhưng bệnh tình vẫn vậy.
nhờ các bác oh giúp đỡ.
kiểm tra lại hệ thống nhiên liệu đi bác ơi
thứ nhất là lọc thô,lọc tinh và đường ống có bị nghẹt ở đâu ko ạ,hay đường ống bị hở ko đủ áp nên nhiên liệu ko lên dc
chúc cụ thành công nhé

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên