các loại role cơ bản xe TOYOTA INOVA nằm đâu các cụ?

N
Bình luận: 19Lượt xem: 10,810

synguyenvn

Tài xế O-H
Ở hộp khoang độ cơ , tai xe bên lái ý .
Còn hộp nữa ở trong xe ( dưới vô lăng )
b
ạn mcv30 nói đúng rồi đó, bọn nó ở chung trong hộp cầu chì, có kí hiệu nhận biết bên trong trên nắp hộp đó. nhưng k phải tất cả đâu, còn nhìu cái nằm ở nhìu vị trí khác phải có sơ đồ mới bít dc

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Rơle còi nằm ở hộp cầu chì trong khoang động cơ
- Rơle AC nằm trong khoang lái
- Không có rơle đèn pha/ cốt

Cai banh xe

còn câu hỏi của e nữa bác ơi!
Dương bóng đèn cấp trực tiếp từ cầu chì, công tắc sẽ cấp mát cho đèn theo các tình huống tương ứng: pha / cốt / nháy[DOUBLEPOST=1410257269,1410257204][/DOUBLEPOST]
vậy đèn pha cốt điện chạy trực tiếp từ công tắc tới đèn hả bác
Dương bóng đèn cấp trực tiếp từ cầu chì, công tắc sẽ cấp mát cho đèn theo các tình huống tương ứng: pha / cốt / nháy

hoapro

Tài xế O-H
Dương bóng đèn cấp trực tiếp từ cầu chì, công tắc sẽ cấp mát cho đèn theo các tình huống tương ứng: pha / cốt / nháy[DOUBLEPOST=1410257269,1410257204][/DOUBLEPOST]
Dương bóng đèn cấp trực tiếp từ cầu chì, công tắc sẽ cấp mát cho đèn theo các tình huống tương ứng: pha / cốt / nháy
ồ,vậy mà lâu nay e cứ nghĩ đèn cos,pha thì chắc chắn phải có relay chứ.vậy là cái công tắc này thuộc dạng nồi đồng cối đá ,bác nhỉ.thanks bác vì câu trả lời ạ

mcv30

Tài xế O-H
chào các cụ cho em hỏi tý không phải là em lúc chiều làm cái còi xe toyota inova mà tìm cái role còi không thấy đâu mà củng chả thấy mấy cái role co bản (role A/C, ĐÈN...)đâu cả mong các cụ chỉ giáo cho em a. TUKYOTOHUIVIPOTOHUI
Chính xác rơ le còi ở khoang động cơ , năm trong ( rơ le tổ hộp ) có khoảng 5 chiếc chung hộp , gồm cả cầu chì . Cái tổ hợp này hay hỏng nhất là cái còi , nếu không muốn thay thì câu dây ra ngoài để lắp rơ le khác

Cai banh xe

ồ,vậy mà lâu nay e cứ nghĩ đèn cos,pha thì chắc chắn phải có relay chứ.vậy là cái công tắc này thuộc dạng nồi đồng cối đá ,bác nhỉ.thanks bác vì câu trả lời ạ
Cũng thường thôi, dòng cũng tầm 15A nên chịu tốt. Loại không rơle thì nhiều hơn là loại có rơle bác ạ, nó ít phức tạp

sunt808

Tài xế O-H
vân em cảm ơn bác nhiều

TIENYENQUANGNINH

Tài xế O-H
Các cụ lưu ý, trong sách hướng dẫn sử dụng innova thì vẽ có 3 hộp cầu chì ở 3 vị trí khác nhau.Nhưng em tìm mãi chỉ có 2 hộp thôi( Một khoang động cơ, 1 ở dưới gật gù vo lăng đó).
Tôi dẫ đt cho Tâm toyota SGon , Thắng toyota Mỹ Đình nhưng đều không giải thích rõ.Nhưng cuối cùng mình suy đoán là đúng các cụ ạ !
[MERGETIME="1436765016"][/MERGETIME]
Các cụ lưu ý, trong sách hướng dẫn sử dụng innova thì vẽ có 3 hộp cầu chì ở 3 vị trí khác nhau.Nhưng em tìm mãi chỉ có 2 hộp thôi( Một khoang động cơ, 1 ở dưới gật gù vo lăng đó).
Cám ơn cụ HUYNDAI đã đổ xăng cho nhà em !

phalaidat

Tài xế O-H
vị trí rơ le còi ở đây cụ nhé

[MERGETIME="1436866361"][/MERGETIME]
Hai hộp cầu chì và rơ le còn lại phía trong taplo

[MERGETIME="1436866377"][/MERGETIME]

Bachbanhbeo

Tài xế O-H
các bác ơi em đang thực hành điện động cơ toyot́a 2ǸZ-F̣E,Máy bác có sơ đồ hộp rơle cầu chì của nó cho em xin được không ạ ! em cảm ơn ạ.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên