huyndai santafe gold 2005 số tự động. Bệnh khoai cho các bác xéo đây.

T
Bình luận: 44Lượt xem: 6,274

trainghe87@

Tài xế O-H
chiều nay e đang xử con santafe gold 2005 số tự động nguội máy đề khó nổ mà thậm chí là không nổ luôn.nóng máy thì phát nào ăn phát đấy.con này đã làm máy rồi ạ.cũng sau khi làm máy xong mới bị.e mới kiểm tra sơ qua thì được kết quả thế này ạ.áp dầu hơn 250bar đề dài dài lên dến 310 bar.cảm biến nhiệt độ cũng ổn.không báo lỗi.đề quay khỏe.ác quy sụt áp xuống trên 9v.nhưng khi dùng máy kích kích thì nổ luôn.nếu không kích thì dùng tay điều khiển cái dù đóng gió ở cổ hút thì cũng nổ được, nhưng 6 lần thì chỉ được 4 lần nổ.dầu hổi về 4 kim khi đề thì thấy chỉ tràn lên chứ không bắn lên.sấy thì nó bảo mới kiểm tra và đã thay 1 con,điện xuống sấy có.các bác phán cho e phát nó bị gì ạ mai e chém tiếp.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
nghe như cụ nói thì có vẻ như là vòng tua lúc đề cò vẻ như chậm hơn bình thường . cụ đã mượn thử củ đề hay bình con khác để thử xem có gì thay đổi không

trainghe87@

Tài xế O-H
nổ lên có bình thường ko cụ?
nổ lên bình thường cụ[DOUBLEPOST=1410277076,1410276940][/DOUBLEPOST]
cụ kiểm tra lại xem kim nó có bị hồi nhiều không.tốt nhất cụ cho đi cân kim đi.
kim thì e dự tính mai cho nó ra ngoài rồi xem phun thế nào.rồi tính tiếp ạ
còn lúc chiều kiểm tra hồi về thì chỉ thấy dầu nó dâng dâng lên thôi

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
khi cụ bịt tay vào cổ hút đề máy , nó sẽ tạo chân không trong buồng đốt làm cho động cơ không bị nén ở thời kì nén, và đề máy nó nhẹ hơn bình thường nên vòng tua sẽ mạnh hơn và nhanh hơn, nên dễ nổ
em vẫn đoán là tua chưa đủ . còn nếu tua đủ thì chỉ còn mấy cây kim thôi cụ

garahungduc

Tài xế O-H
cụ vào data xem khi dề vòng tua có dạt 250 vòng / phút không nếu thấp hơn thì khó nổ và xem sự sụt áp do tại mát của vỏ dề và mát ác quy là bao nhiêu. nếu nhỏ hơn 1 vôn thì sự tiếp mát ok nếu lớn hơn cụ xem lại các diểm bắt mát cáp dề nhé chúc cụ sớm tìm ra bệnh .

ngotankhoaqn

Tài xế O-H
chiều nay e đang xử con santafe gold 2005 số tự động nguội máy đề khó nổ mà thậm chí là không nổ luôn.nóng máy thì phát nào ăn phát đấy.con này đã làm máy rồi ạ.cũng sau khi làm máy xong mới bị.e mới kiểm tra sơ qua thì được kết quả thế này ạ.áp dầu hơn 250bar đề dài dài lên dến 310 bar.cảm biến nhiệt độ cũng ổn.không báo lỗi.đề quay khỏe.ác quy sụt áp xuống trên 9v.nhưng khi dùng máy kích kích thì nổ luôn.nếu không kích thì dùng tay điều khiển cái dù đóng gió ở cổ hút thì cũng nổ được, nhưng 6 lần thì chỉ được 4 lần nổ.dầu hổi về 4 kim khi đề thì thấy chỉ tràn lên chứ không bắn lên.sấy thì nó bảo mới kiểm tra và đã thay 1 con,điện xuống sấy có.các bác phán cho e phát nó bị gì ạ mai e chém tiếp.
Nếu cụ kiểm tra béc bình thường, mà vẫn còn tình trạng như vậy thì cụ nhờ chỗ cân béc đó, tháo van định lượng trên bơm cao áp chạy vệ sinh lại van là ok

arasaki

Tài xế O-H
khi cụ bịt tay vào cổ hút đề máy , nó sẽ tạo chân không trong buồng đốt làm cho động cơ không bị nén ở thời kì nén, và đề máy nó nhẹ hơn bình thường nên vòng tua sẽ mạnh hơn và nhanh hơn, nên dễ nổ
e có chút thắc mắc, xin đc thỉnh cụ cái! nói như vậy thì tỉ số nén trong buồng đốt sẽ ko đạt (áp suất cuối kì nén trong buồng đốt sẽ thấp hơn bình thường), dẫn đến dầu phun vào buồng đốt sẽ khó cháy hơn bình thường. như vậy thì phải khỏ nổ hơn chứ sao lại dẽ nổ hơn được (con này là động cơ diezel mà, có phải động cơ xăng đâu). xin cụ giả ngố cho e cái!

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
e xin được chém 1 cái ạ
nếu có gì không đúng mong các cụ bỏ quá cho ạ
theo như những gì cụ chủ nói thì khi máy nóng đề phát nào ăn phát đó
nguội thì đề mãi mới nổ,
mà nếu kích nguồn, dề 6 7 phát được 4 phát
xin các cụ chú ý cho e một chút,
đây là động cơ diezel
mà lại có bu ri sấy
theo như ngu ý của e thì cụ chủ
kiểm tra xem 4 con bu ri ấy có con nào bị chết không ạ.
người ta kiểm tra rồi mình kiểm tra lại xem sao
e xin hết ạ

trainghe87@

Tài xế O-H
e xin được chém 1 cái ạ
nếu có gì không đúng mong các cụ bỏ quá cho ạ
theo như những gì cụ chủ nói thì khi máy nóng đề phát nào ăn phát đó
nguội thì đề mãi mới nổ,
mà nếu kích nguồn, dề 6 7 phát được 4 phát
xin các cụ chú ý cho e một chút,
đây là động cơ diezel
mà lại có bu ri sấy
theo như ngu ý của e thì cụ chủ
kiểm tra xem 4 con bu ri ấy có con nào bị chết không ạ.
người ta kiểm tra rồi mình kiểm tra lại xem sao
e xin hết ạ
e nói là nếu dùng kích để kích dòng thì nổ luôn,3 ăn 3, còn nếu không kích mà dùng tay bịt cổ hút thì 6 lần thì 4 lần nổ ạ.các cụ chém tiếp ạ[DOUBLEPOST=1410448381,1410448294][/DOUBLEPOST]
Kiễm tra kĩ 3 cái dù hơi nằm trên giàn trên nhất ấy. Thử nó có hút tốt hôk. Nhìu khi 1 trong 3 cái dù đó chết cũng bị như thế đó
3 dù này còn tốt bác ạ.

lehuyvu79

Tài xế O-H
Máy bạn mới làm xong thì chứng tỏ buồng đốt kín hơi hơn vì vậy củ đề không đủ tua để nén nổ, một cách rất đơn giản bạn lấy thêm một bình acqui nữa lắp cọc dương theo dương và cọc âm theo âm, khởi động máy nếu đễ nổ thì bạn đã phần nào đoán ra bệnh rồi. Công việc của bạn cần làm là kiểm tra lại củ đề vệ sinh ,kt than cho thêm dầu mỡ vv . Và việc thứ hai bạn có thể xem lại dây mass acqui ra sườn xe hoặc động cơ thay mới gắn thêm để tăng hiệu xuất cho củ đề. Hai phần này các cụ ở trên đã nêu rồi, mình xin nhắc lại chúc cụ thành công.

trainghe87@

Tài xế O-H
cụ vào data xem khi dề vòng tua có dạt 250 vòng / phút không nếu thấp hơn thì khó nổ và xem sự sụt áp do tại mát của vỏ dề và mát ác quy là bao nhiêu. nếu nhỏ hơn 1 vôn thì sự tiếp mát ok nếu lớn hơn cụ xem lại các diểm bắt mát cáp dề nhé chúc cụ sớm tìm ra bệnh .
e cũng chưa hiểu được chỗ này.vòng tua khi không kích đề thì chưa đầy trăm.và cũng cái đề đó và cái ac quy đó khi bịt tay vào cổ hút thì nó nổ được.và cũng như vậy khi nóng máy thì nổ ngon và chạy ngon.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên