Mazda 3 nhập Đài Loan cần giúp đỡ!

Shinshinogi
Bình luận: 9Lượt xem: 1,825

Shinshinogi

Tài xế O-H
Mazda 3 bản nhập đời 2010 báo lỗi
U0402 Invalid data received from TCM
P0720 00:Secondary pulley speed sensor; signal abnormal/speed sensor signal system; circuit abnomal
Khi xóa hết lỗi xe chạy bình thường nhưng chỉ chạy được khoảng 5 đến 6 trăm km lại báo lỗi lại khi báo lỗi không đi được số tay. tắt chìa khóa đi rồi nổ lại thì chạy bình thường nhưng đèn check vẫn sáng.
Xin tư vấn dùng!

viethungauto

Tài xế O-H
dạ vâng theo như lỗi mà bác quét được thì theo em biết là
1.đường truyền kết nối dữ liệu đến hộp TCM đang bị lỗi
2 cảm biến tốc độ của bác cũng đang có vấn đề thế lên bác có xóa hết lỗi đi thì chỉ trong thời gian ngắn là lại bị nổi đèn check ngay
mà bác ở đâu vậy ạ?

synguyenvn

Tài xế O-H
dạ vâng theo như lỗi mà bác quét được thì theo em biết là
1.đường truyền kết nối dữ liệu đến hộp TCM đang bị lỗi
2 cảm biến tốc độ của bác cũng đang có vấn đề thế lên bác có xóa hết lỗi đi thì chỉ trong thời gian ngắn là lại bị nổi đèn check ngay
mà bác ở đâu vậy ạ?
bạn theo đó mà "xử" thôi

duydienoto

Tài xế O-H
theo em ko hiểu nhiều dòng mát da vâng bác thử vệ sinh kiểm tra rắc đường truyền kết nối dữ liệu đến hộp tcm lỗi và kiểm tra cả mát sẵn của hộp tcm cả cảm biến có chập chờn ko bác kiểm tra và sửa song cho anh em diễn đàn biết nhé
[MERGETIME="1410321007"][/MERGETIME]
em viết thiêu từ cảm biến tốc độ chập chờn không nhé
[MERGETIME="1410321017"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Mazda 3 bản nhập đời 2010 báo lỗi
U0402 Invalid data received from TCM
P0720 00:Secondary pulley speed sensor; signal abnormal/speed sensor signal system; circuit abnomal
Khi xóa hết lỗi xe chạy bình thường nhưng chỉ chạy được khoảng 5 đến 6 trăm km lại báo lỗi lại khi báo lỗi không đi được số tay. tắt chìa khóa đi rồi nổ lại thì chạy bình thường nhưng đèn check vẫn sáng.
Xin tư vấn dùng!
Xin hỏi, trong lúc báo lỗi sau khi chạy 600km, thì chế độ tự động có hoạt động bình thường không, cụ thể như thế nào?

Shinshinogi

Tài xế O-H
theo em ko hiểu nhiều dòng mát da vâng bác thử vệ sinh kiểm tra rắc đường truyền kết nối dữ liệu đến hộp tcm lỗi và kiểm tra cả mát sẵn của hộp tcm cả cảm biến có chập chờn ko bác kiểm tra và sửa song cho anh em diễn đàn biết nhé
[MERGETIME="1410321007"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1410321017"][/MERGETIME]
Các giắc điện đã được vệ sinh cẩn thận, đầu giắc không bị lỏng,
Đã thay cảm biến tốc độ khác nhưng chỉ chạy một thời gian ngắn lài lại nổi lỗi trên ah

hecauto86

Tài xế O-H
cụ thử kt kỹ hộp số xem thế nào,?xe này TCM và PCM chung 1 hộp
nếu do PCM cụ cần thay thế thì PM cho em,em có hộp để cụ giá mềm.

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Bác thử kiểm tra lại data list khi nó chạy ở chế độ không bình thường và so sánh với chế độ bình thường các cảm biến input, out put, tem,.. xem nó khác nhau như thê nào. sau đó phân tích và đưa lên anh em chém cùng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên