Giắc chẩn đoán 20 chân nhưng máy test chỉ có cổng 16 chân làm sao test được?

vonhulai
Bình luận: 13Lượt xem: 1,606

garahungduc

Tài xế O-H
ko chuyển dc dâu cụ ơi vì nó thiết kế chỉ dùng giắc 16 chân mình mua giắc chuyển củng không dược vì phần cứng và phần mềm của máy dó nó không hổ trợ

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Máy test innova em đang dùng chỉ có 1 giắc OBD2 16 chân thôi. Mà giờ em muốn dùng nó để chẩn đoán các xe Huyndai (20 chân). Vậy giờ em phải làm sao đây. Anh em nào hiểu biết giúp em với. Em cảm ơn các anh em đã góp ý nhé
Cụ cần phải có cái này :

vonhulai

Tài xế O-H

ninhtinh

Tài xế O-H
Xe elantra và avante. Giắc cắm chẩn đoán nằm ở phía trước capbo
[MERGETIME="1410503902"][/MERGETIME]

Em chỉ chuẩn đoán các xe đời trên 2010 vì hàng showroom mà. Vậy em lấy giắc thứ 2 ok chứ. Giá của nó bao nhiều vậy anh?
2010 thì cụ dùng OBD2. giắc 16 pin . trong xe bên dưới vô lăng. cụ a...
ko cần mua gì cả.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Xe elantra và avante. Giắc cắm chẩn đoán nằm ở phía trước capbo
[MERGETIME="1410503902"][/MERGETIME]

Em chỉ chuẩn đoán các xe đời trên 2010 vì hàng showroom mà. Vậy em lấy giắc thứ 2 ok chứ. Giá của nó bao nhiều vậy anh?
Elantra và Avante có cổng ODBII hết mà ,sao phải mua gì ạ ?Chắc chắn nó nằm dưới bảng cầu chì trong xe thôi.Em chỉ thấy một số xe 2004 trở lại dùng giắc 20 chân này thôi.

vonhulai

Tài xế O-H
Cụ cần phải có cái này :
Em chỉ chuẩn đoán các xe đời trên 2010 vì hàng sowroom mà. Vậy em lấy gia
Elantra và Avante có cổng ODBII hết mà ,sao phải mua gì ạ ?Chắc chắn nó nằm dưới bảng cầu chì trong xe thôi.Em chỉ thấy một số xe 2004 trở lại dùng giắc 20 chân này thôi.
Hiện tại là dòng xe 2014 đó bạn, giắc cắm nằm phía trước, mở capbo lên mới thấy, mở nắp nhựa lên thấy 20 chân bạn ah. Bạn biết ở đâu bán và giá bao nhiêu không?

luyen_hybrid

Tài xế O-H

Hiện tại là dòng xe 2014 đó bạn, giắc cắm nằm phía trước, mở capbo lên mới thấy, mở nắp nhựa lên thấy 20 chân bạn ah. Bạn biết ở đâu bán và giá bao nhiêu không?
Kính cụ. Xe này nó được trang bị thêm cả giắc OBD2 nữa nó nằm dưới vô lăng bên chân trái người tài xế đó. Còn nếu cụ muốn mua cáp chuyển đổi thì mời cụ vào trang. Obdvietnam.net có đủ hết cho cụ ạ

hondacuper

Tài xế O-H

Cái giắc ở ngoài khoang máy chỉ để chạy phần mềm cho xe trong nhà máy, xe mới người ta không muốm chui vào xe cho bẩn nên làm thêm giắc ngoài, còn xe bây giờ obd2 hết rồi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên