Nâng kính bằng công tắc điện

ThienTamDo
Bình luận: 5Lượt xem: 1,786

hanhthuy1990

Tài xế O-H
NHờ mấy cao nhân chỉ giáO
Công tắc điện khi không có sơ đồ đấu dây thì phải làm cách nào để xác định các chân của nó vậy ?
Em xin hết ạ.
Lên google gõ mãi mà không tìm được. .:(:(:(:(:(:(
bác cứ đo thông mạch các cạp chân khi nào thấy 1 chân không thông với chân nào là chân dương, từ đó bấm công tắc và đo thông mạch chân thông thì sẽ đến các cặp motor, có thể cấp điện ắc quy rồi bấm và dùng đèn thử sẽ nhanh hơn. còn công tắc phụ thì dễ hơn rồi.

ThienTamDo

Tài xế O-H
bác cứ đo thông mạch các cạp chân khi nào thấy 1 chân không thông với chân nào là chân dương, từ đó bấm công tắc và đo thông mạch chân thông thì sẽ đến các cặp motor, có thể cấp điện ắc quy rồi bấm và dùng đèn thử sẽ nhanh hơn. còn công tắc phụ thì dễ hơn rồi.
Cám ơn bác, còn đối với công tắc sử dụng IC điều khiển chế độ AUTO UP/DOWN thì kiểm tra chân như thế nào hả bác.

ThienTamDo

Tài xế O-H
Cám ơn bác, còn đối với công tắc sử dụng IC điều khiển chế độ AUTO UP/DOWN thì kiểm tra chân như thế nào hả bác.

đây thưa cụ

Tien01

Tài xế O-H
Tìm chân dương có cần bấm gì không bác. Và tìm chân ra mô tơ là mình đo chân dương với các chân khi bấm công tắc ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên