ford MONDEO v6 đời 2004 chết bơm xăng thay bơm xăng mới xe chạy được 5km tắt nổ lại máy dung

nhantam
Bình luận: 20Lượt xem: 4,812

hanhthuy1990

Tài xế O-H
con này của em là bị chết bơm xăng em thay bơm mới,cụ nào cho em biết được cái áp xăng khi bật chìa khóa và khi nó nổ máy đạt bao nhiêu thì nổ được máy và máy ga lên ko bị dung rật ạ
bác không biết áp suất bơm xăng vậy bác xác định nó chế như thế nào? mà không nổ bác kiểm tra gì rồi?

Ferrari599

Tài xế O-H
giật nó có nhiều nguyên nhân dẩn tới dật đó bác ah?bác là thợ thì bác kiểm tra tổng thể đi chứ còn áp bơm xăng e nghỉ >2,5kg.

nhantam

Tài xế O-H
giật nó có nhiều nguyên nhân dẩn tới dật đó bác ah?bác là thợ thì bác kiểm tra tổng thể đi chứ còn áp bơm xăng e nghỉ >2,5kg.
áp khi mở chìa khóa là > 2,5kg còn áp khi nổ nứa bác.có 2 áp mà
[MERGETIME="1411140419"][/MERGETIME]
khả năng bơm mới của bạn trục trặc rồi
bác ợ em thấy 2 cái bơm mới liền em đang ko biết áp của nó là bao nhiêu.vì ga lên nó ko bốc bác à,gật gù như thiếu xăng ấy

Ferrari599

Tài xế O-H

bác ợ em thấy 2 cái bơm mới liền em đang ko biết áp của nó là bao nhiêu.vì ga lên nó ko bốc bác à,gật gù như thiếu xăng ấy
có vẻ cụ biết rất sâu và đang đi thử ae thì phải?

nhantam

Tài xế O-H
khả năng bơm mới của bạn trục trặc rồi
[MERGETIME="1411140770"][/MERGETIME]
cụ ơi em ko thử đâu ạ.vì em kiểm tra cũng ổn ổn rồi.thấy 2 cái bơm,mà nó vấn vậy có khi nào bơm đểu ko các cụ.em chi lo dinh bơm đểu
[MERGETIME="1411140784"][/MERGETIME]
cụ ơi em ko thử đâu ạ.vì em kiểm tra cũng ổn ổn rồi.thấy 2 cái bơm,mà nó vấn vậy có khi nào bơm đểu ko các cụ.em chi lo dinh bơm đểu

Ferrari599

Tài xế O-H

vâng ah,bơm bị lổi là chuyên thường mà bác. mà thế cụ kiểm tra áp xăng khi nổ bằng cách nào thế ? vào dâtlis ah cụ?

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
V6 2,5 chạy lên quận cụ ah

Đúng là thiếu xăng roài cụ chỉ cần mở cả cụm. Bơm da. Và cho vào thùng diezzen châm điện vào kết nối đồng hồ đo áp xăng vào xem mấy. Cân để ý van điều áp nếu xăng hồi qua đó em thấy là áp xuất đủ
Việc thử bằng diezên để đề phòng cháy nổ thôi thử bên ngoài châm điện vào khả năng cháy rất cao em đã từng chứng kiến thuử bơm xăng cháy xưởng luôn cụ lên thử bằng diezen nhé

nhantam

Tài xế O-H
V6 2,5 chạy lên quận cụ ah

Đúng là thiếu xăng roài cụ chỉ cần mở cả cụm. Bơm da. Và cho vào thùng diezzen châm điện vào kết nối đồng hồ đo áp xăng vào xem mấy. Cân để ý van điều áp nếu xăng hồi qua đó em thấy là áp xuất đủ
Việc thử bằng diezên để đề phòng cháy nổ thôi thử bên ngoài châm điện vào khả năng cháy rất cao em đã từng chứng kiến thuử bơm xăng cháy xưởng luôn cụ lên thử bằng diezen nhé
cám ơn cu đá nhác nhở em,ve việc thử áp.mai em mới mượn được cái thử áp. áp của có là bao nhiêu thi nổ được hả bác ơi

phalaidat

Tài xế O-H

Muốn biết có phải do bơm không cụ kiểm tra áp suất lả đúng nhất ,thông thường áp suất bơm từ 2,5 tới 3 kg cả khi nổ máy cung như chưa nổ ,nếu không đạt cụ lên kiểm tra van điều áp hoặc thử bơm bên ngoài với đồng hồ đo áp ,chú ý phòng cháy nhe cụ.
nếu áp suất tốt mà nổ không ngọt cụ lên dùng máy chẩn đoán để kiểm tra để biết nhanh nhất .

tailieusuachua

Tài xế O-H
áp suất bơm từ 2,7 đến 3.0 khi nổ máy cũng vậy?trường hợp của bác nên làm ngay luôn. kiểm tra áp bơm, lọc xăng, bugi, vệ sinh kim phun em nghĩ như vậy là xe của cụ bốc đầu được luôn rồi đó.và phải kiểm tra củi lữa như thế nào nữa nhé bác.

nhantam

Tài xế O-H
Muốn biết có phải do bơm không cụ kiểm tra áp suất lả đúng nhất ,thông thường áp suất bơm từ 2,5 tới 3 kg cả khi nổ máy cung như chưa nổ ,nếu không đạt cụ lên kiểm tra van điều áp hoặc thử bơm bên ngoài với đồng hồ đo áp ,chú ý phòng cháy nhe cụ.
nếu áp suất tốt mà nổ không ngọt cụ lên dùng máy chẩn đoán để kiểm tra để biết nhanh nhất .
vâng em cám ơn các bác nhiều.
[MERGETIME="1411143821"][/MERGETIME]
áp suất bơm từ 2,7 đến 3.0 khi nổ máy cũng vậy?trường hợp của bác nên làm ngay luôn. kiểm tra áp bơm, lọc xăng, bugi, vệ sinh kim phun em nghĩ như vậy là xe của cụ bốc đầu được luôn rồi đó.và phải kiểm tra củi lữa như thế nào nữa nhé bác.
vâng em cám ơn bác nhiều.
[MERGETIME="1411144093"][/MERGETIME]
vâng ah,bơm bị lổi là chuyên thường mà bác. mà thế cụ kiểm tra áp xăng khi nổ bằng cách nào thế ? vào dâtlis ah cụ?
cụ ơi ý em hỏi là áp xăng khi đề nổ ấy.cụ hiểu ý em ko?

synguyenvn

Tài xế O-H
vâng em cám ơn các bác nhiều.
[MERGETIME="1411143821"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1411144093"][/MERGETIME]

cụ ơi ý em hỏi là áp xăng khi đề nổ ấy.cụ hiểu ý em ko?
nói chung là khoảng 2,5 đến 3,5kg, nó mạnh hay nhẹ phụ thuộc dòng điện, công suất bơm và lượng xăng chứ giai đoạn nào của động cơ nó k ảnh hưởng

0zawa

Tài xế O-H
em đã thử khá nhiều về bơm rồi. cụ cứ lắp đồng hồ áp vào nhúng bơm vào thùng dầu DO cấp điện phát nó bay lên 10kg luôn cụ nhé (nếu bơm còn tốt). còn bây giờ em thừ trực tiếp trên đường nạp. dùng ống đồng chế 1 co 3 chân (1 nối đồng hồ áp, 1 nối từ cổ bình xăng đi lên, 1 nối tới đường tới dàn sáo) đó à cách đo áp xăng thực tế trong đường nạp. nếu ko đủ thì van tiết lưu có vấ đề nhé

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
con này của em là bị chết bơm xăng em thay bơm mới,cụ nào cho em biết được cái áp xăng khi bật chìa khóa và khi nó nổ máy đạt bao nhiêu thì nổ được máy và máy ga lên ko bị dung rật ạ
Thì bác cứ đưa thông số thực tế của áp suất đi, rồi hãy hỏi. Không đo thì hỏi làm gì nữa

nhantam

Tài xế O-H
em xin trân thành cảm ơn các cụ nhé,này em làm được nó ngon lành rồi,vị chi em mua phải 2 cái bơm đểu các cụ ạ.cái bơm thứ 3, đo được áp khi bat chia khóa là 3kg, khi đề là 6kg các cu nhé.
một lần nứa em xin cám ơn các cụ ạ

hanhthuy1990

Tài xế O-H
em xin trân thành cảm ơn các cụ nhé,này em làm được nó ngon lành rồi,vị chi em mua phải 2 cái bơm đểu các cụ ạ.cái bơm thứ 3, đo được áp khi bat chia khóa là 3kg, khi đề là 6kg các cu nhé.
một lần nứa em xin cám ơn các cụ ạ
ồ vậy hả bác? mà sao khi đề và khi bật khóa chênh lệch cao vậy nhỉ? bơm 6kg em nghĩ nó hơi cao đấy. bác xem bộ điều áp có bị kẹt không kẻo cái bơm thứ 3 lại là bơm đểu nữa đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên