Kia Morning lỗi hộp số

M
Bình luận: 11Lượt xem: 8,215

mitmun

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Chả là thế này. Nhà cháu có ôm 1 em morning đời 2005 số tự động. Xe nó bệnh thế này. Số thì vào không vấn đề gì chỉ có điều là không chạy được. Khi mới khởi động. Thì số R lóp ngóp bò được nhưng chỉ được 1 đoạn là lịm. K đi nổi. còn số D thì khi mới khởi động thốc ga thật mạnh thì cũng lóp ngóp đi được vài mét. E đã thay dầu, vệ sinh lọc. vệ sinh tổ ong. Lá côn tháo ra thấy bình thường. Thay sim cuộn solenoid. Nhưng tình hình vẫn thế. Các cao nhân nào bắt được bệnh này chưa chỉ giáo e với. Tình hình là xe nằm mấy ngày rồi cũng ngại với khách quá thể

Chip.Zin

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Chả là thế này. Nhà cháu có ôm 1 em morning đời 2005 số tự động. Xe nó bệnh thế này. Số thì vào không vấn đề gì chỉ có điều là không chạy được. Khi mới khởi động. Thì số R lóp ngóp bò được nhưng chỉ được 1 đoạn là lịm. K đi nổi. còn số D thì khi mới khởi động thốc ga thật mạnh thì cũng lóp ngóp đi được vài mét. E đã thay dầu, vệ sinh lọc. vệ sinh tổ ong. Lá côn tháo ra thấy bình thường. Thay sim cuộn solenoid. Nhưng tình hình vẫn thế. Các cao nhân nào bắt được bệnh này chưa chỉ giáo e với. Tình hình là xe nằm đmấy ngày rồi cũng ngại với khách quá thể
The bơm dau bac kt chưa

nhantam

Tài xế O-H
em thích số tự động lắm.cụ phải nó rõ ràng vào,trước khi đến xưởng cụ đã đến xưởng nào chưa,
và cụ nói tháo vệ sinh tổ ong là như thế nào có tháo hết các vấn có lò xo trong có lò xo ra ko.cụ cho em hỏi số đó có bao nhiêu viên bi bé và bao nhiêu viên bi to.kụ kiểm tra lại cả mặt tiếp xúc xem có vênh ko nhé,nếu ko đươc cụ chụp ảnh gioăng và bị cụ xếp cho em xem cho nhé.chúc cụ thành công

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
Thưa các cụ. Chả là thế này. Nhà cháu có ôm 1 em morning đời 2005 số tự động. Xe nó bệnh thế này. Số thì vào không vấn đề gì chỉ có điều là không chạy được. Khi mới khởi động. Thì số R lóp ngóp bò được nhưng chỉ được 1 đoạn là lịm. K đi nổi. còn số D thì khi mới khởi động thốc ga thật mạnh thì cũng lóp ngóp đi được vài mét. E đã thay dầu, vệ sinh lọc. vệ sinh tổ ong. Lá côn tháo ra thấy bình thường. Thay sim cuộn solenoid. Nhưng tình hình vẫn thế. Các cao nhân nào bắt được bệnh này chưa chỉ giáo e với. Tình hình là xe nằm mấy ngày rồi cũng ngại với khách quá thể
theo em thì em con cụ đang làm cụ nên kiểm tra kỹ phần cơ trước đi vì nếu truc trặc về điện hoặc rút hẳn hộp điuê khiển ra xe cụ vẫn lùi dc bình thường và số tiến lúc này mặc định ở số 3 chạy lì khi bắt đầu khởi hành
cụ xem lại áp xuất dầu số
kiểm tra xì hở pis tong đẩy côn
sau đó mới đến điện đóm

mitmun

Tài xế O-H
theo em thì em con cụ đang làm cụ nên kiểm tra kỹ phần cơ trước đi vì nếu truc trặc về điện hoặc rút hẳn hộp điuê khiển ra xe cụ vẫn lùi dc bình thường và số tiến lúc này mặc định ở số 3 chạy lì khi bắt đầu khởi hành
cụ xem lại áp xuất dầu số
kiểm tra xì hở pis tong đẩy côn
sau đó mới đến điện đóm
Chuẩn như cụ nói. E thay bộ côn, và 4 cuộn van xong. chạy số lùi thì bình thường. Nhưng số tiến thì số 1,2,4 k chạy. chạy số 3 thì rất ỳ. Cụ cho e biết phương hướng giải quyết cụ thể là thế nào. Vì số tự động e rất là mơ hồ...

phalaidat

Tài xế O-H
Chuẩn như cụ nói. E thay bộ côn, và 4 cuộn van xong. chạy số lùi thì bình thường. Nhưng số tiến thì số 1,2,4 k chạy. chạy số 3 thì rất ỳ. Cụ cho e biết phương hướng giải quyết cụ thể là thế nào. Vì số tự động e rất là mơ hồ...
cụ kiểm tra áp suất dầu tại các vi trí sau của ly hợp số tiến và ly hợp số lùi
ap suat 1.jpg

kiểm tra áp suất của piston phanh số 2 và 4
phanh so 2,4.jpg
ap suat 2.jpg
[DOUBLEPOST=1411489588,1411488987][/DOUBLEPOST]Kiểm tra cụm van
cum van.jpg

kiểm tra lọc và vị trí các viên bi phía trong cum van có 5 viên ỏ vị trí này

bảy viên ở vị trí này

các van

van 3.jpg

van 3b.jpg

biểu đồ hoạt động
vi tri làm viec.jpg
vi tri làm viec.jpg

cum van.jpg

mitmun

Tài xế O-H
Cảm ơn các cụ đã tư vấn. Mà em còn lăn tăn là. Bên trong mỗi nồi có 1 cái sim nhựa dạng đứt ( hình như thiết kế nó thế. Có 2 cái sim bị gãy nát. E thay bằng mấy cái sim thường. K biết có ổn k. Thêm nữa là e k hiểu vì sao 4 cuộn van khi đưa điện vào thì chỉ có 3 cuộn hút tạch tạch còn 1 cuộn k nhỉ. K phải hỏng mà e nghe người ta nói là có 1 cuộn k hút :))

haiphuc

Tài xế O-H
Xe này cụ cứ thay bộ van biến thiên thủy lực là ngon lành.bộ này lâu ngày nó mòn,hỏng ko sửa đc đâu.

garaautoquangphuc

Tài xế O-H
uote="haiphuc, post: 300617, member: 185234"]Xe này cụ cứ thay bộ van biến thiên thủy lực là ngon lành.bộ này lâu ngày nó mòn,hỏng ko sửa đc đâu.[/quote]
Cụ dựa vào đâu mà thay cụm van vậy trường hợp này có thay cụm van cũng ko được

autoziem

Tài xế O-H
e cũng đang gặp phải 1 em morning à.tiền thì được nhưng lùi thì không được.các cụ có cao kiến chém cho e 1 phát với ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên