Xe bò ma

giapthanhjsc
Bình luận: 35Lượt xem: 14,363

giapthanhjsc

Tài xế O-H
Em hiện đang chạy con xe tải bò ma 2 cầu các bác ạ, khổ nỗi là em nó cái gì cũng nặng, từ tay lái, đi số rồi đến chân ga. Mà chân ga đi rất là khó chịu, các bác nào đi ga điện thì biết rồi, vừa nhẹ mà thích đi tầm nào thì đi rất ngọt nhưng mà em xe của em thì thôi, đạp nhẹ thì không tới ga yêu cầu mà đạp mạnh hơn tí thì quá tầm nên nó giật cái bịch một cái. Bác nào quan tâm gửi cho em vài dòng nhé.

hosytoan

Tài xế O-H
Đồ của BELARUS là nó nặng như thế đấy bạn à. Người họ to hơn mình mà. Bạn muốn nhẹ thì bán em nó đi mua HYUNDAI mà chạy cho sướng.

giapthanhjsc

Tài xế O-H
Khổ nỗi bác của em ít thành thử mới chơi được với belarus, chứ bác em nhiều em đã lên hyundai lâu rồi các bác ạ. Tay lái nặng em đang tính thay cái bơm trợ lực mới nhưng chả biết thật giả thế nào, còn ga thì em tính làm ga dầu thay thế cho dây kéo không biết có được không hay tiền mất tật mang, còn tay số thì chưa có ý kiến gì.

tuanhaitin

Tài xế O-H
Khổ nỗi bác của em ít thành thử mới chơi được với belarus, chứ bác em nhiều em đã lên hyundai lâu rồi các bác ạ. Tay lái nặng em đang tính thay cái bơm trợ lực mới nhưng chả biết thật giả thế nào, còn ga thì em tính làm ga dầu thay thế cho dây kéo không biết có được không hay tiền mất tật mang, còn tay số thì chưa có ý kiến gì.
- Cụ độ chế như vậy sẽ rất nguy hiểm, Chẳng may nó bị cướp chân Ga thì khổ. Cụ tìm nguyên nhân gây chân Ga gây ra nặng rồi đi xử lý.

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
có cách cho ga nó nhẹ là chế lại cơ cấu day ga . con số muôn nhẹ thì cũng phải ch ế lại hành trình rotuyn .lái thì cụ thay bơm không đc thì chế cho nó cái bơm của hyunhdai 8t là ok

giapthanhjsc

Tài xế O-H
- Cụ độ chế như vậy sẽ rất nguy hiểm, Chẳng may nó bị cướp chân Ga thì khổ. Cụ tìm nguyên nhân gây chân Ga gây ra nặng rồi đi xử lý.
Em cũng làm như bác nói rồi, em vệ sinh bàn đạp ga chỗ trục xoay rồi, tháo dây ga ngâm dầu rồi kéo đi kéo lại trơn chu, lắp lại thử thì thấy nó bị nặng ở một tầm, mà cái dây ga thì nó cong chứ không thẳng được cho nên em nghĩ đó cũng là một nguyên nhân. Vậy em muốn chế ga dầu thì ống tuy ô quanh co thoải mái mà vẫn êm. Còn tay lái thì do là tốc độ cầm chừng xe em thấp quá nên nặng, mỗi khi lùi vào máng em đỡ côn tý rồi lên tua gần 1000rpm thì nhẹ ngay. Cụ nào chế ga dầu rồi thì cho em lời khuyên đi.

huyhoang2705

Tài xế O-H
Nhân tiện có bác xài Bò ma em cũng xin nêu bệnh con Maz nhà em là tình hình bơm hơi quá yếu, garenty thì không lên hơi nỗi, đạp ga 15 thì mới lên được 8kg nhưng vẫn mất 7 phút. bơm hơi cũng đã làm rồi, mà đường xá trong mien2 nam tắc đường nhiều quá, không kịp lấy hơi nên chạy cực lắm.có bác nào có sáng kiến nào hay cho em xin với

giapthanhjsc

Tài xế O-H
Bơm hơi của bác vậy là còn ngon chứ xe em phải tầm 15 phút, nhưng đổi lại em làm lại hệ thống hơi kín nên ko bị hao cho nên những lúc tắc đường cũng không đến nỗi.

nguoithomay1

Tài xế O-H
Em hiện đang chạy con xe tải bò ma 2 cầu các bác ạ, khổ nỗi là em nó cái gì cũng nặng, từ tay lái, đi số rồi đến chân ga. Mà chân ga đi rất là khó chịu, các bác nào đi ga điện thì biết rồi, vừa nhẹ mà thích đi tầm nào thì đi rất ngọt nhưng mà em xe của em thì thôi, đạp nhẹ thì không tới ga yêu cầu mà đạp mạnh hơn tí thì quá tầm nên nó giật cái bịch một cái. Bác nào quan tâm gửi cho em vài dòng nhé.
xe bò mà là xe jì vậy bác thông cảm e mới làm nghề nên k biết
[MERGETIME="1411475928"][/MERGETIME]
à thêm chút xe gấu lay xe vậy các bác
[MERGETIME="1411476036"][/MERGETIME]

thengan

Tài xế O-H
xe bò mà là xe jì vậy bác thông cảm e mới làm nghề nên k biết
[MERGETIME="1411475928"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1411476036"][/MERGETIME]
bò là cái này:

gấu là cái này:

giapthanhjsc

Tài xế O-H
có cách cho ga nó nhẹ là chế lại cơ cấu day ga . con số muôn nhẹ thì cũng phải ch ế lại hành trình rotuyn .lái thì cụ thay bơm không đc thì chế cho nó cái bơm của hyunhdai 8t là ok
Chế lại cơ cấu dây ga thế nào hả bác, nó có mỗi cái dây cáp, chỉ có ngâm dầu cho nó trơn tuột thôi ạ, mà em cũng làm rồi chẳng ăn thua.
Em nó đây các bác

giapthanhjsc

Tài xế O-H
Bò này là đời mới rồi .cụ cho hỏi trước nó có nặng không cụ ..
Xe này em mua xe cũ bác ạ, từ lúc về đã vậy rồi ạ, nói chung là chạy vẫn được có điều khi mình ngớt chân ga xong mình đạp lại thì đến một tầm nậng, đạp qua tầm ấy thì nó giật cái bịch, em nghĩ như vậy lâu ngày sẽ hại xe thui.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên