vấn đề siết ốc máy

nguoithomay1
Bình luận: 24Lượt xem: 3,580

nguoithomay1

Tài xế O-H
chào các cụ em thấy trên video lắp máy của nước ngoài thấy có những chỗ ốc quan trọng như ốc bạc biên cổ bbaliê ốc mặt máy e thấy họ đổ chất gì đó trên ren rồi mới bản vào k biết đã bác nào sử dụng cách này chưa theo e chắc là loại dầu keo chống đề mong các bác vào chém sôi nổi

bao7329

Tài xế O-H
Họ dùng keo chống đề .nếu làm đủ các trình tự như họ mình không đủ điều kiện đâu .cứ chơi theo kiểu của mình đi tôi thấy cũng ổn mà

nguoithomay1

Tài xế O-H
Họ dùng keo chống đề .nếu làm đủ các trình tự như họ mình không đủ điều kiện đâu .cứ chơi theo kiểu của mình đi tôi thấy cũng ổn mà
không họ cũng làm như mình nhưng có điều họ cho keo mà thị trường của mình có bán loại keo này k nhỉ bọn em hay dùng keo 2 thành phần khi căn cầu nếu có loại keo này tthì đỡ wá

bao7329

Tài xế O-H
không họ cũng làm như mình nhưng có điều họ cho keo mà thị trường của mình có bán loại keo này k nhỉ bọn em hay dùng keo 2 thành phần khi căn cầu nếu có loại keo này tthì đỡ wá
Keo thì có .nhưng tôi làm nhiều chưa thấy ai ở mình bôi keo cả . 2 thành phần chỉ bôi ren hở ở ngoài thôi.còn cụ muốn mua keo thì google nhé

nguyencuongk5

Tài xế O-H
chào các cụ em thấy trên video lắp máy của nước ngoài thấy có những chỗ ốc quan trọng như ốc bạc biên cổ bbaliê ốc mặt máy e thấy họ đổ chất gì đó trên ren rồi mới bản vào k biết đã bác nào sử dụng cách này chưa theo e chắc là loại dầu keo chống đề mong các bác vào chém sôi nổi
Đó là loại keo chống đề bu lông thường bôi vào các vị trí bu lông quan trọng như mặt máy, tay biên... đó là keo loctite. loại này rẻ thôi mà

nguoithomay1

Tài xế O-H
Nó có móc hãm rồi mà bác
.
có ốc hãm là của bị gánh rồi bác ạ ốc rọ kính visai mà bác
[MERGETIME="1411371158"][/MERGETIME]
Đó là loại keo chống đề bu lông thường bôi vào các vị trí bu lông quan trọng như mặt máy, tay biên... đó là keo loctite. loại này rẻ thôi mà
bác ơi vậy keo loại này nó đặc hay là gel hay là dạng lỏng
[MERGETIME="1411371189"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1411371236"][/MERGETIME]

kuli_tyt202

Tài xế O-H
bulông ốc bạc biên bôi keo thì đươc, chứ bulông mặt máy, bulông ổ trục máy ko được bôi keo chỉ bôi lớp dầu nhớt mỏng thôi các bác ah.

hhhhhhhphong

Tài xế O-H
ghhhhhhhhhhhhh
[MERGETIME="1411375728"][/MERGETIME]
fdfdfdfdf

nguoithomay1

Tài xế O-H
Bác đang chẩn đoán hư hỏng của bàn phím à?
Bác đang chẩn đoán hư hỏng của bàn phím à?
bác làm e cười đứt ruôt cảm ơn bác tí nữa thì vỡ bung

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!

bác làm e cười đứt ruôt cảm ơn bác tí nữa thì vỡ bung
Ơ, thật mà! Toàn cứ gõ những ký tự lặp đi lặp lại, nên tôi mới đoán thế. Lặp lại cả ở bài khác nữa, không chỉ chỗ này đâu ạ

nguyencuongk5

Tài xế O-H
bác ơi vậy keo loại này nó đặc hay là gel hay là dạng lỏng[/quote]
Keo này nó có hai dạng một dạng đặc quánh như keo hồ mà ngày xưa hay dán giấy màu sữa một loại màu đỏ thì nó loãng hơn so với loại đặc quánh

kuli_tyt202

Tài xế O-H
chính xác, em nói chỉ bôi lớp mỏng thôi để chống ma sát, có thể nhúng bulông vào nhớt rồi thổi gió cho sạch.
bôi nhớt nhiều ko được thì bôi keo vào siết chắc chắn hỏng hết đúng ko bác.

hosytoan

Tài xế O-H
Đó là loại keo chống đề đấy. Nhưng bạn vẫn phải xiết đủ lực các bu lông quan trọng nhé. Không là các bu lông ê cu vẫn đề như thường đấy.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên