Sumitomo Sh450-3

daotuan
Bình luận: 11Lượt xem: 1,676

daotuan

Tài xế O-H
Nhờ các bác tư vẫn hộ em với, tình hình là em đằng gặp 1 em sumi với sơ bộ là vào màn hình kiểm tra lỗi thì thấy báo lỗi 0087, máy làm nhanh nhưng có tải và ép tí là chết máy, máy dùng kim điện, đề rất dễ nổ,
Sau 1 lúc loay hoay với mấy đường ống đầu thì em nó đã hết báo lỗ trên màn hình, làm việc tốt hơn rồi như có 1 hiện tượng là khờ ép tay tra từ từ thì máy không bị lịm, những nếu ép tay trang nhanh nâng cần hoặc arm thì mấy sẽ bị lịm và gần chết
Áp 2 bơm đạt 300k
Áp bơm khiển 35k
hiện tại chết 3 cảm biến áp thấp cho ga tự động, đã đấu tắt lại
1 van điện ở trên bơm chỉnh vào hay ra cứng không thấy khác gì

mong các bác cho em ý kiến về hiện tượng ép tay trang nhanh thì bị lịm máy với, với lại có bác bào cho em xin cái sơ đồ điện của thằng nay với
Troll

daotuan

Tài xế O-H
Em cúng đang tính tháo kim đưa ra cho anh kiểm tra đẩy, nhưng kiểm tra thêm vài tí nữa cho chắc chắn kẻo làm kim về mà vấn thế thì ốm đồn,
Nhưng tại sao khi ép tay trang từ từ thì không chết máy mà động cơ lại còn tăng lên từ 1700 lên 1800rpm luôn ấy

daotuan

Tài xế O-H
Động cơ isuzu comrail 6UZ1XY bác ạ, hôm trước cúng gặp 1 con như thế này nhưng bị nóng đường ống cao áp lên thanh rail, nhưng đây lại là con khác nữa
Chưa biết la tại sao ép từ từ thì chẳng sao cả

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Em cúng đang tính tháo kim đưa ra cho anh kiểm tra đẩy, nhưng kiểm tra thêm vài tí nữa cho chắc chắn kẻo làm kim về mà vấn thế thì ốm đồn,
Nhưng tại sao khi ép tay trang từ từ thì không chết máy mà động cơ lại còn tăng lên từ 1700 lên 1800rpm luôn ấy
bẩm cụ khi cụ ép tay trang đột ngột , thì tương xứng góc nghiêng của bơm là max nên nếu động cơ của cụ kém thì sẽ bị lịm máy còn cụ ép tay trang từ từ thì máy sẽ ko lịm , hoặc cũng có thể do bơm của cụ xả tải chậm , nhà cháu chém đại các cụ nhẹ tay ạ

daotuan

Tài xế O-H
cụ cho biết máy làm việc mấy ngàn h rồi[/quote
Máy làm hơn 9000h rồi bác a
[MERGETIME="1411485909"][/MERGETIME]
bẩm cụ khi cụ ép tay trang đột ngột , thì tương xứng góc nghiêng của bơm là max nên nếu động cơ của cụ kém thì sẽ bị lịm máy còn cụ ép tay trang từ từ thì máy sẽ ko lịm , hoặc cũng có thể do bơm của cụ xả tải chậm , nhà cháu chém đại các cụ nhẹ tay ạ
Cảm ơn ý kiến của bác
[MERGETIME="1411485923"][/MERGETIME]
Cảm ơn ý kiến của bác

levanhailoan

Tài xế O-H
[MERGETIME="1411485909"][/MERGETIME]

Cảm ơn ý kiến của bác
[MERGETIME="1411485923"][/MERGETIME]

Cảm ơn ý kiến của bác
minh thấy bác kém cỏi nói có lý nhất đó
theo như đào tuấn những hiện tượng như vậy thì nhà cháu củng cp1 chút ý kiến góp ý nha có gì sai đừng cho nhà cháu ăn đá nha
1- kiểm tra lưu lượng + áp dầu dầu diezel
2- kiểm tra lại đường điện mở bơm coi sao nhà cháu nghi nhiều là khu điện bơm nhu cụ kém coi nói theo mình khi cụ thao tác từ từ thì áp bơm nó se xả dc còn khi cụ thao tác nhanh thì áp bơm mỡ không kịp củng ép tải và chết máy nên cụ coi kiểm tra kĩ lại điện mở bơm coi có oke không nha
chúc đào tuấn ăn ngon con xe này nha

congphong86

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác, máy đã đi làm được rồi, ép thoải gà mái,
Nới con ốc 36.24 nửa vòng
36.24 là gì hả cụ đào tuấn nếu là lục giác thì nhà cháu chịu ,còn cờ lê mỏ lết thì nhà cháu lại biếtTroll
Chắc cụ ra ban nhưng các cụ nhà ta quả là cao tay đấy ạ

levanhailoan

Tài xế O-H
Cảm ơn các bác, máy đã đi làm được rồi, ép thoải gà mái,
Nới con ốc 36.24 nửa vòng
oke như vậy mình đã hiểu bệnh của đào tuấn rồi khi đào tuấn ép tải lưu lượng bơm lớn nên giết máy cho nên chình con chia khóa 36 trên cục đeo hay cale 36 trên cục đeo đó là chỉnh luu lương oke có đúng không đào tuấn nếu sai đừngcó nến đá nhà em nha
thanks..?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên