HUYNDAI TUCSON BỆNH HIỂM NGHÈO

echbayern021088
Bình luận: 16Lượt xem: 1,591

echbayern021088

Tài xế O-H
Chào các cụ,tình hình là xưởng em có con huyndai tucson AT 2012,máy xăng,ga điện khi vào xưởng có hiện tượng :Đang chạy bình thường vòng tua khoảng 1500 đến 2000 cứ vào xóc nhẹ(ổ gà,con lươn...)là bị hẫng chân ga ạ,sau đó nhả bàn đap ra đạp lại chạy bình thường!Cắm mày G CAN vào ko thấy lỗi gì cả.Nhà em đã thay bugi,thay lọc xăng,xúc béc phun,vệ sinh cổ ga,cảm biến MAp,cảm biến EVAp,lọc gió và các dây mát bắt vào sát xi!Ma em nó chưa chịu ra viện ạ!Các bác ai đã gặp ban này tư vấn giúp em với ạ!Em xin cảm ơn!TUKYTUKYTUKY

tringuyen

Tài xế O-H
chạy đường = ko có vấn đề ji hả bác, chạy đường xóc mới bị thì coi lại phần dây diện coi chổ nào tiếp xúc ko tốt, coi kĩ đường dây vào họng ga, xe huynhdai chuột khoái cắn dây lắm ;)

vungocton999

Tài xế O-H
sử dụng chức năng road test đi bác. Lấy thông số: vòng tua động cơ, độ mở bướm ga, tốc độ xe, cảm biến chân ga xem tại thời điểm bị hẫng ga có gì khác thường không

tranat

Tài xế O-H
bác hỏi xem xe đã làm đồng ở đâu trưa? có thể giắc điện cẳm trưa hết khu khoang động cơ với bên trong xe

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Chào các cụ,tình hình là xưởng em có con huyndai tucson AT 2012,máy xăng,ga điện khi vào xưởng có hiện tượng :Đang chạy bình thường vòng tua khoảng 1500 đến 2000 cứ vào xóc nhẹ(ổ gà,con lươn...)là bị hẫng chân ga ạ,sau đó nhả bàn đap ra đạp lại chạy bình thường!Cắm mày G CAN vào ko thấy lỗi gì cả.Nhà em đã thay bugi,thay lọc xăng,xúc béc phun,vệ sinh cổ ga,cảm biến MAp,cảm biến EVAp,lọc gió và các dây mát bắt vào sát xi!Ma em nó chưa chịu ra viện ạ!Các bác ai đã gặp ban này tư vấn giúp em với ạ!Em xin cảm ơn!TUKYTUKYTUKY
bệnh này sảy ra khi có rung động, chắc là do lỏng dây điện nào đó, bác cứ nổ máy tại chỗ một người giữ ga 1500-2000v một người rung lắc các dây điên giắc nối, chỗ nào phát bệnh thì nghiên cứu xử lý chỗ đó. Mong tin bác!

haiphuc

Tài xế O-H
Bó tay cụ chủ....cụ thay oan bao nhiêu là đồ.bệnh đầu tiên là do tác động cơ khí làm lỗi hệ thống điện,mà các cụ lại đi làm ngược lại....chứng tỏ nghề các cụ còn non quá...chưa có khả năng phán đoán hay phân tích hiện tượng..

vandoanhtb

Tài xế O-H
Các bác ạ nay em đã hạ được nó rồi!Vật vã với nó cuối cùng nó hỏng công tắc chân phanh!Rất cảm ơn sự đóng gop cua các bác!;););)
Em chưa hiểu công tắc chân phanh hỏng thì nó ảnh hưởng ntn? Có phải khi vào xóc thì công tắc chân phanh đóng và ECU nhận được tín hiệu phanh nên giảm lượng phun dẫn đến hụt ga không ak?

tringuyen

Tài xế O-H
Bó tay cụ chủ....cụ thay oan bao nhiêu là đồ.bệnh đầu tiên là do tác động cơ khí làm lỗi hệ thống điện,mà các cụ lại đi làm ngược lại....chứng tỏ nghề các cụ còn non quá...chưa có khả năng phán đoán hay phân tích hiện tượng..
thánh phán xuất hiện, đợi ngta tìm ra bệnh bay dzô phán như đúng rồi Troll[DOUBLEPOST=1411736409,1411736340][/DOUBLEPOST]
Em chưa hiểu công tắc chân phanh hỏng thì nó ảnh hưởng ntn? Có phải khi vào xóc thì công tắc chân phanh đóng và ECU nhận được tín hiệu phanh nên giảm lượng phun dẫn đến hụt ga không ak?
chỉ có z thui bn oi mih cũng nghĩ z :)

echbayern021088

Tài xế O-H
Em cũng ko hiểu lắm,nhưng quan trọng là xe hết bệnh,khách hài lòng lá dc các cụ nhỉ!Còn cụ gì bảo tay nghề bọn em non thì em xin ghi nhận,nhưng mà cụ nên ngắm mình trong gương chút!Em mới thay cái lọc xang với bộ bugi thì nhiều gì ạ!Thay 2 cái đó vì mình thấy nó kém rồi!Khách vui vẻ thanh toán,ra về chào anh em câu là mát lòng mát dạ!

denvolo

Tài xế O-H
Em cũng ko hiểu lắm,nhưng quan trọng là xe hết bệnh,khách hài lòng lá dc các cụ nhỉ!Còn cụ gì bảo tay nghề bọn em non thì em xin ghi nhận,nhưng mà cụ nên ngắm mình trong gương chút!Em mới thay cái lọc xang với bộ bugi thì nhiều gì ạ!Thay 2 cái đó vì mình thấy nó kém rồi!Khách vui vẻ thanh toán,ra về chào anh em câu là mát lòng mát dạ!
e thấy bác làm thế là chuẩn đấy.đau bụng thì cứ đè ra mổ ruột thừa đã rồi tính tiếp :v

Perks

Tài xế O-H
chỗ bác làm là đại lý hay gara, mấy bệnh "chập chờn" kiểu nầy bác nên thay 1 chân ga xe cùng đời thử sao ạ, có 2 con CB chân ga, em nghĩ 1 dây tín hiệu của 1 trong 2 con có vấn đề, còn không bác cắm máy Gcan rồi chạy thử xem có báo lỗi không

vandoanhtb

Tài xế O-H
chỗ bác làm là đại lý hay gara, mấy bệnh "chập chờn" kiểu nầy bác nên thay 1 chân ga xe cùng đời thử sao ạ, có 2 con CB chân ga, em nghĩ 1 dây tín hiệu của 1 trong 2 con có vấn đề, còn không bác cắm máy Gcan rồi chạy thử xem có báo lỗi không
có kết quả rồi mà cụ.cụ kéo lên trên mà dọc ak

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên