Thắc mắc về thiết bị chẩn đoán ELM 327

V
Bình luận: 4Lượt xem: 1,031

phanminhnhat

Học việc
Các bác cho em hỏi với ạ. Em đang định làm 1 em ELM 327 để dùng chẩn đoán bình thường thôi ạ. bác nào dùng cái này rồi cho em hỏi ELM 327 có dùng để chẩn đoán được các xe như Toyota, KIA, Huyndai, Chevelet được không ạ. Em cảm ơn các bác trước.

ELM327 kết nối được với tất cả các xe sử dụng OBD II nhưng chỉ hỗ trợ "OBD II CHUNG" nghĩa là chỉ chẩn đoán phần động cơ thôi cụ nhé.

vuvandaidlk5

Tài xế O-H
ELM327 kết nối được với tất cả các xe sử dụng OBD II nhưng chỉ hỗ trợ "OBD II CHUNG" nghĩa là chỉ chẩn đoán phần động cơ thôi cụ nhé.
Cảm ơn bác phanminhnhat ạ! bác cho em hỏi nữa ạ. nếu em muốn chẩn đoán đầy đủ các phần như ABS, BCM, túi khí hay các phần khác thì em nên mua loại nào vừa rẻ, vừa hỗ trợ đầy đủ các tính năng chẩn đoán ạ.

phanminhnhat

Học việc
Cảm ơn bác phanminhnhat ạ! bác cho em hỏi nữa ạ. nếu em muốn chẩn đoán đầy đủ các phần như ABS, BCM, túi khí hay các phần khác thì em nên mua loại nào vừa rẻ, vừa hỗ trợ đầy đủ các tính năng chẩn đoán ạ.

Nếu là loại VCI cắm qua máy tính thì có Autocom là phổ biến, còn máy cầm tay thì có loại vừa như Creader VIII cũng đọc được lỗi, datalist của động cơ, hộp số, túi khí, reset bảo dưỡng... nhưng khá hạn chế dòng xe (20 dòng).
Nếu cụ chuyên hát rong đánh dạo thì cụ đầu tư luôn Autel Maxidas DS708 thì ngon lành từ Âu tới Á.
Giá cả cụ có thể tham khảo tại obdvietnam.net

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên