camry 3.0 bệnh nặng cần giúp đỡ

T
Bình luận: 26Lượt xem: 3,268

tranvantoi

Tài xế O-H
nhờ các cụ chém giúp em với.hôm nay xưởng em có con camry 3.0.đời 2002.xe nổ lên máy rung giật.nổ một lúc là đỏ rực bộ.cắm máy vào đọc không báo lỗi gì.trứơc đấy khách đã vào toyota hoàn kiếm.thấy bự gì vệ sinh học hút.không hết bệnh.họ trả về chưa tìm được bệnh gì.cụ nào gặp rồi giúp em ạ.

phulambor

Tài xế O-H
nhờ các cụ chém giúp em với.hôm nay xưởng em có con camry 3.0.đời 2002.xe nổ lên máy rung giật.nổ một lúc là đỏ rực bộ.cắm máy vào đọc không báo lỗi gì.trứơc đấy khách đã vào toyota hoàn kiếm.thấy bự gì vệ sinh học hút.không hết bệnh.họ trả về chưa tìm được bệnh gì.cụ nào gặp rồi giúp em ạ.
bác xem thử bầu lọc bô có bị tắc k.theo e nghĩ là đạp ga k lên nổi đúng k bác.có thể bị tắc bầu catalis rồi.mở xem sao.hóng tin bác.có tắc thì đục bỏ đi.lên ào ào

tranvantoi

Tài xế O-H
hiện giờ em về nhà rôi nên không chụp đươcj có gì mai em chụp đăng lên các cụ chém gúp e
[MERGETIME="1411833752"][/MERGETIME]
nhớt lên đầy đủ cụ ạ

conghiep

Tài xế O-H
bác kiểm tra cảm biến ô xy xem sao...còn máy rung có thể là chân máy.
[MERGETIME="1411834792"][/MERGETIME]
bác kiểm tra thêm cảm biến vị trí cốt máy nhé. rất có thể nó bị tiêu rùi
[MERGETIME="1411834897"][/MERGETIME]
bác kiểm tra thêm cảm biến vị trí cốt máy nhé. rất có thể nó bị tiêu rùi...
Cảm biến vị trí cốt máy (CKP – Crankshaft Position sensor).
  1. CKP thường được bố trí ở gần bánh răng đầu cốt máy.

Cảm biến loại này có công dụng báo cho computer của xe biết chính xác vị trí của cốt máy hay piston ở những vị trí tương ứng với cuối thì nổ để ECU điều chỉnh các thời điểm đánh lửa thích hợp cho các xy lanh của động cơ.

Khi cảm biến này bị hỏng, động cơ có thể không khởi động được, khó khởi động khi máy nguội, tốc độ cầm chừng không đều, máy rung vì đánh lửa sai, hao xăng và không tăng tốc ổn định.
hỏng con này sao nổ được hả bác

lehuyvu79

Tài xế O-H
Kiểm tra lại cam quýt như một số cụ đã nêu xem như thế nào, đừng vội đục bô nhé, hiện tượng tắc bô chỉ làm tắt máy khi lên ga ở một mức độ nào thôi, hoặc đề không nổ ,khó nổ, nổ máy vào số tắt máy. Đó là một vài nguyên nhân về hệ thống bô có vấn đề.

conghiep

Tài xế O-H
LATLEOOTOHUI con này chắc nổ muộn lắm hả bác xem xem có bị nổ ngắn không tiếng máy ko thoát y như nghẹt bô nhiều khi còn xịt cả lữa ra nhẹ thì ì máy nặng thì xe dừng xong một tý nghe bô nổ cái đùng như btj hơi vậy

baby_071190

Tài xế O-H
Cái này 95% là do lửa đặt sai thớt ạ.
thớt kiểm tra lại dấu cam, cơ. và các cảm biến vị trí trục cơ, vòng tua, áp suất đường ống nạp xem có sự cố gì không. em nghĩ bị như vậy chắc chắn là check egine phải sáng thớt kiểm tra xem áo lỗi gì thì mới có phương án chuẩn xác đươc.

tranat

Tài xế O-H
Cái này 95% là do lửa đặt sai thớt ạ.
thớt kiểm tra lại dấu cam, cơ. và các cảm biến vị trí trục cơ, vòng tua, áp suất đường ống nạp xem có sự cố gì không. em nghĩ bị như vậy chắc chắn là check egine phải sáng thớt kiểm tra xem áo lỗi gì thì mới có phương án chuẩn xác ươc.
check ko sáng đâu cụ ạ

tranvantoi

Tài xế O-H
chúc các cụ buổi tối vui vẽ.hôm nay em làm xong em nó rồi.nó bị sai cảm các cụ ạ.tháo ra đặt lại cảm là ok luôn.em không hiểu sai cảm mà máy không báo lỗi gì mới khổ thợ chứ .e cảm ơn các cụ đã tư vấn nhiệt tình

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên