lốc không đóng

A
Bình luận: 35Lượt xem: 3,540

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Nếu thiếu ga dưới ngưỡng an toàn thì van áp suất ga sẽ ngắt tín hiệu cấp mát cho rơ le AC ngắt dương cấp cho cuộn từ lốc lạnh để bảo vệ cuộn từ không bị làm việc liên tục .

cocacola

Tài xế O-H
Thiếu ở đây là thiếu ít hay thiếu nhiều ạ? em nghĩ ít thì lốc vẫn đóng,nhưng chắc không mát sâu,còn thiếu nhiều chắc không đóng được đâu.

ANHTINH_KTV_AUTO

Tài xế O-H
mục đích câu hỏi này của cụ là để kiểm tra xe ,dùng xe?hay sửa chữa?
em hỏi để thảo luận xem ý kiến của các cụ thế nào.em muốn học hỏi thêm thui mà
[MERGETIME="1402580707"][/MERGETIME]
Nếu thiếu ga dưới ngưỡng an toàn thì van áp suất ga sẽ ngắt tín hiệu cấp mát cho rơ le AC ngắt dương cấp cho cuộn từ lốc lạnh để bảo vệ cuộn từ không bị làm việc liên tục .
em cũng nghĩ là như vậy, nếu thiếu quá quy định cho phép thì áp lực trong hệ thống sẽ rất thấp lúc này van áp lực thấp sẽ hở để ngắt mạch li hợp máy nén.
[MERGETIME="1402580725"][/MERGETIME]
em cũng nghĩ là như vậy, nếu thiếu quá quy định cho phép thì áp lực trong hệ thống sẽ rất thấp lúc này van áp lực thấp sẽ hở để ngắt mạch li hợp máy nén.
[MERGETIME="1402580731"][/MERGETIME]

ngocsonlakhe

Tài xế O-H
em hỏi để thảo luận xem ý kiến của các cụ thế nào.em muốn học hỏi thêm thui mà
[MERGETIME="1402580707"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1402580725"][/MERGETIME]

[MERGETIME="1402580731"][/MERGETIME]

em xin góp ý ngu ti àh,lốc không đóng cũng có nhiều trường hợp.thí dụ,rowrle a/c hõng,cầu chi an tòa đứt chẵng hạn,cũng có thế thiếu ga do hao mòn hay xi đâu đó,da thiết rất nhiều nhưng kiếm tra thì xác định chính xác nhất,em xin góp ý ngu vậy thôi àh

hihihaha

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi ngu một câu được không ạ.khi hệ thống điều hòa mà thiếu ga thì lốc lạnh có đóng không ạ.mong các cụ chỉ giáo cho em biết,
theo t biết thì nếu thiếu ít lốc vẫn đóng bình thường nhưng kém lạnh. ..thiếu nhiều or không còn ga thì lốc vẫn đóng nếu hệ thống không lắp cục ngắt áp suất. ..còn nếu có gắn thì lốc không chạy dù AC bật ON.. hi
P/s: có gì sai sót mong học hỏi thêm hiTHANGTAULAI

nhudaivp

Tài xế O-H
272900, hỏi ngu một câu được không ạ.khi hệ thống điều hòa mà thiếu ga thì lốc lạnh có đóng không ạ.mong các cụ chỉ giáo cho em biết,[/quote

Lốc vẫn đóng binh thường

baolinh2012

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi ngu một câu được không ạ.khi hệ thống điều hòa mà thiếu ga thì lốc lạnh có đóng không ạ.mong các cụ chỉ giáo cho em biết,
lốc lạnh có hệ thống bảo vệ bằng các cảm biến và các bót áp suất .lốc lạnh của cụ mà thiếu hoặc hết ga thì bót áp suất làm việc ngắt điện vào lốc để bảo vệ hệ thống

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Thiếu là thế nào vậy? Thiếu ít vẫn đóng, thiếu nhiều vẫn đóng, thiếu nhiều quá không đóng. Bác nên đọc kỹ lại kiến thức cơ bản

conghiep

Tài xế O-H
chẳng ai bắt bệnh theo thiếu gas hay hết ga mà lốc không đóng cả theo tui đi là không lạnh cắm đồng hồ coi áp suất gas đã neueus as ok mới kiểm tra điện thiếu hút ga thử xì vệ sinh lọc....vv

kupiyn

Tài xế O-H
cái này phải tùy lượng thiếu và tùy xe và tình trạng của linh kiện đồ dạc nữa bác hỏi thế này chung chung quá khó trả lời lắm

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên