corolla 2005 chạy nóng mất trợ lực lái

kuli_tyt202
Bình luận: 6Lượt xem: 1,255

0zawa

Tài xế O-H
thay dầu cụ có súc rửa bình dầu cho em nó chưa? trước khi chẻ bơm em nghĩ cụ quan sát xem lọc có dơ hay tắt ko

tuanlexus

Tài xế O-H
Cho e hỏi khi bác nổ máy đạp ga dđánh lái wua lại bơm có hiện tượng phát ra tiếng kêu j k. Và bác ktra tất cả rô tuyn giúp e luôn nhé

kuli_tyt202

Tài xế O-H
bơm rồi cụ ạ .hồi đầu năm em dính 1 con đời 2003 , cụ thay thử nhé !
xin lỗi các các bác, hôm nay e mới lên trả lời các bác đươc, các bác thông cảm.
báo cáo bác, e corolla hết bệnh rồi! Đúng như bác phán, cái bơm có vấn đề nhưng em tiếc tiền nên tháo ra kiểm tra thì thấy cái van 1chiều điều áp bị nặng kẹt có viết xước trên thân van.
e vệ sinh toàn bộ bơm, chà láng thân van rùi ráp lại hoạt động tốt, chạy cả buổi mà ko sao.
tính công sửa vài "xị" rùi nhắc khách khi nào bệnh nữa thì thay bơm mới được ko bác!? Bơm cũ hơi mòn nhưng chưa kêu.
[MERGETIME="1412090708"][/MERGETIME]
báo cáo bác, e corolla hết bệnh rồi! Đúng như bác phán, cái bơm có vấn đề nhưng em tiếc tiền nên tháo ra kiểm tra thì thấy cái van 1chiều điều áp bị nặng kẹt có viết xước trên thân van.
e vệ sinh toàn bộ bơm, chà láng thân van rùi ráp lại hoạt động tốt, chạy cả buổi mà ko sao.
tính công sửa vài "xị" rùi nhắc khách khi nào bệnh nữa thì thay bơm mới được ko bác!? Bơm cũ hơi mòn nhưng chưa kêu.
cảm ơn các bác nhìu!

haiphuc

Tài xế O-H
Cái bệnh này là rất đơn giản....ko chảy dầu,đg ống tốt,thì chỉ có cái bơm + van
[MERGETIME="1412093854"][/MERGETIME]

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
[MERGETIME="1412093854"][/MERGETIME]
Cả thước lái nữa, bác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên