mazda 3 2010 trợ giúp?

hoaldc200318
Bình luận: 7Lượt xem: 1,047

hecauto86

Tài xế O-H
vấn đề bây giờ cụ phải kiểm tra dòng rò của xe là bao nhiêu mA ?chứ làm mò như vậy chưa phải đã chuẩn?nếu cụ ở khu vực HN em có thể qua giúp cụ.

sonhp

Tài xế O-H
vấn đề bây giờ cụ phải kiểm tra dòng rò của xe là bao nhiêu mA ?chứ làm mò như vậy chưa phải đã chuẩn?nếu cụ ở khu vực HN em có thể qua giúp cụ.
rút đồng hồ táp nô ra hết dò dòng thì cũng chưa chắc hỏng ỏ đồng hồ,mấy xe mới bây giờ có thể ghim đồng hồ vào thì nó mới kết nối với hệ thống khác ví dụ như antitheft chẳng hạn,bây giờ cụ phải đo xem đi dòng là bao nhieu 500mA hay một vài amp ,rút dong hồ ra hết,để ý trên xe có hệ thống nào mất theo khi rút đông hồ táp nô ra không để còn xác định,không thì xem dây nào la dây battery ở đồng hồ đó thì đo đi dòng ngay tại đó là dễ xác định nhất .Khả năng đồng hồ chết là cao

emthichxipam

Tài xế O-H
Nghi ngờ cái gì thì thay cái đó....nhưng đừng thay lái xe.
Bác nói nghe có vẻ dễ như ăn cơm vậy ,nghi ngờ cái gì thì thay cái đó nếu phán bệnh chuẩn thay vào ăn tiền ok ko sao cả nhưng nghịch lý ở chỗ là đang nghi ngờ thì chả bao giờ là chắc chắn 100% cả đồ đặt về thay vào ko hết bệnh thì bác tính sao đây tiền đặt đồ về ai chịu đây ạ (đối với xe đời cao thì phụ tùng rất đắt mà anh em hầu hết là người làm công ăn lương ) còn chưa kể đến hậu quả mất uy tín với khách hàng ,bị khách chửi cho là chuyên môn kém phán bệnh lung tung

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên