Xe Chevrolet Aveo bị cháy côn (cháy li hợp)

vonhulai
Bình luận: 15Lượt xem: 3,343

vonhulai

Tài xế O-H
Tình hình là xe Aveo 1.5MT chỉ bỏ được số 1, 2 nhưng không vào được các số khác được. Số 1 nhả côn (li hợp) ra thì xe giật giật nhẹ mà không di chuyển được. Em ngủi mùi ở ly hợp thì nghe mùi khét (mùi khét). Chắc chắn là cháy côn. Các bạn chém gió dùm cái. Không biết sao mà các số khác không vào được vậy các bạn

vonhulai

Tài xế O-H
bác tắt máy vô số nguội có đủ số không.trước sau gì cũng phải hạ hộp số xuống để kiểm tra, nhưng trước khi hạ bác kiểm tra heo con có bị gì không.kiểm tra bi đanh, nếu bi đanh lên cao hết tầm chân côn thì có thể hết bố hoặc không đủ tầm ép nên côn bị trượt không cắt được. Con nếu chân côn thấp thì tăng lên chút xem sao
Số nguội chỉ vào được số 1, số 2 thôi. Li hợp ra vào ok hết. Máy test lỗi không không thấy lỗi gì cả. Giờ phải chuyển xe về showroom để tháo ra xem sao

buianhduy123456

Tài xế O-H
coi chừng kẹt dây cáp số........cụ thử tháo ốp da trên cần số ra hình như nó có 2 cái lẫy......cụ xem có bị lỏng gì không......lúc trước em gặp trường hợp như cụ nhưng chỉ vào được mỗi số lùi.........hình như dòng này số lùi nằm trên số 1 phải không cụ

lehuyvu79

Tài xế O-H
Có mùi khét vào số không chạy vậy là bộ ly hợp mâm ép và lá côn hỏng rồi, còn cơ cấu số chỉ vào dược số 1,2 thì bạn xem lại cần lừa số qua lại nằm gần hộp số có thể bị bung ra hoặc gãy, do người sử dụng thấy xe chạy không được nên thao tác mạnh quá gây nên.

vonhulai

Tài xế O-H
coi chừng kẹt dây cáp số........cụ thử tháo ốp da trên cần số ra hình như nó có 2 cái lẫy......cụ xem có bị lỏng gì không......lúc trước em gặp trường hợp như cụ nhưng chỉ vào được mỗi số lùi.........hình như dòng này số lùi nằm trên số 1 phải không cụ
Số lùi nằm riêng ở gần số 1 nhưng phải kéo nấc cần số lên thì mới vào được số lùi.

haiphuc

Tài xế O-H
Tóm lại là gặp mấy cu ngu ngu kiểu này ko muốn nói thêm câu nào nữa....chưa bít gì về xe,về kỹ thuật thì đừng có hỏi...ngồi nghe các thánh phán đi đã....chắc cu mới vào nghề....hạ số thay côn là ok.thời gian thực hành mất 2h.

vonhulai

Tài xế O-H
Tóm lại là gặp mấy cu ngu ngu kiểu này ko muốn nói thêm câu nào nữa....chưa bít gì về xe,về kỹ thuật thì đừng có hỏi...ngồi nghe các thánh phán đi đã....chắc cu mới vào nghề....hạ số thay côn là ok.thời gian thực hành mất 2h.
Bạn nà, mình không biết lý do xe mới mua được 1 tháng, chạy được có 200km, vậy mà cháy côn. Bạn có đoán được nguyên nhân không?

thinhpto

Tài xế O-H
Bạn nà, mình không biết lý do xe mới mua được 1 tháng, chạy được có 200km, vậy mà cháy côn. Bạn có đoán được nguyên nhân không?
xe mới vậy sao không mang đi bảo hành nhỉ, đi số nguội mà không dk thì cụ kiểm tra lại dây đi số, nếu dây ok thì là do bên trong hộp số. chứ côn thì liên quan gì tới lúc đi số nguội đâu chứ

vonhulai

Tài xế O-H
Bạn có biết lý do tại sao chỉ vào được số 1, số 2 không? Mình tháo côn ra thay (phần côn ok rồi) thì mình có vào đầy đủ số được không?
Có phải xe này có 2 bệnh không? Vừa bị số và vừa bị cháy côn? hay chỉ bị hư hỏng bên số thôi không liên quan gì đến côn?
Mà xe bị số thì ảnh hưởng gì đến việc cháy côn?
Em mới vào nghề nên nhờ các sư phụ giúp đỡ. Em cảm ơn nhé

MATIZ1

Tài xế O-H
Bạn có biết lý do tại sao chỉ vào được số 1, số 2 không? Mình tháo côn ra thay (phần côn ok rồi) thì mình có vào đầy đủ số được không?
Có phải xe này có 2 bệnh không? Vừa bị số và vừa bị cháy côn? hay chỉ bị hư hỏng bên số thôi không liên quan gì đến côn?
Mà xe bị số thì ảnh hưởng gì đến việc cháy côn?
Em mới vào nghề nên nhờ các sư phụ giúp đỡ. Em cảm ơn nhé
cái này hỏi chủ xe là rỏ nhất.

tranat

Tài xế O-H
thực tế em nó chỉ bị có một bênh thui. khi bị tuột thanh rằng đi số, chủ xe ko bít lên cú di số 1 và 2. sauu đó em nó hết côn. vậy là thành 2 bệnh. ko phải các cụ chém nhẹ!

hoapro

Tài xế O-H
ko hỏi thì chừng nào mới biết.giúp dc thì giúp.ko giúp dc thì ngồi hóng đi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Tôi thấy 200 km là nhiều rồi, có nhiều ông mua xe từ Hà nội đi về Hải phòng, xe chỉ chạy đến Hải dương thôi. Sau đó lên xe cứu hộ quay lại Hà nội với lý do là vào số mà ga mãi không đi, số tay mà như số tự động, không bị chết máy. Kết quả, tháo ra chẳng thấy đĩa côn đâu cả

vonhulai

Tài xế O-H
thực tế em nó chỉ bị có một bênh thui. khi bị tuột thanh rằng đi số, chủ xe ko bít lên cú di số 1 và 2. sauu đó em nó hết côn. vậy là thành 2 bệnh. ko phải các cụ chém nhẹ!
Bạn nói cũng có phần đúng chính xác. Lúc chiều mình tháo cả hộp số và côn ra luôn. Côn chỉ mòn sơ sơ (còn ok), kiểm tra các số của hộp số ( kiểm tra trực tiếp khi mở nắp trên hộp số, các số đều ok chạy rất nhẹ nhàng).Em nghĩ là do bị kẹt số nên côn mới tụt, tạo ra mùi khét như cháy côn, rất may là côn còn dùng dc Cuối cùng lắp tất cả vào lại. Lúc này bỏ số xe chạy tốt nhưng không vào được số lùi, khi vào số lùi thì xe chạy tới. Có lẻ do em bỏ nắp cần gạt hộp số, mà trễ quá nên ngày mai bỏ lại xem sao. Anh em có kinh nghiệm chém gió với.thanks!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên