xe kia foter cần cac cụ giúp

vietduy234
Bình luận: 14Lượt xem: 844

vietduy234

Tài xế O-H
Tinh hình hôm nay cháu nhan con foter số sàn 2012
Chu xe báo là khi chạy châm hoặc giảm tốc độ la có hiện tượng
Cà rần dưới bánh trước bên tài . Em chạy thử có cảm giác như lốp mòn ko đều
Sau đó đổi lốp vẩn không hết . Em nghi do bi em kiem tr bi không rơ .em nâng lên chạy thư thi ko có gì bất thường em đanh nghi bị cô hoăc vi sai. Xe chạy hơn 10 van rồi các cụ chém giúp em với

haiphuc

Tài xế O-H
Cà rần dưới bánh trc bên tài....xin lỗi cụ chủ,nhà cháu tra từ điển bách khoa toàn thư ko có câu chữ nào như cụ nêu lên đây.đề nghị cụ chủ ko dùng tiếng lóng,tiếng địa phương trên diễn đàn....sợ ae trên đây chém trượt...

vietduy234

Tài xế O-H
Xin lổi cụ . Em là thế này khi chạy chậm hoặc giảm tốc độ thì có hiện tượng như kiểu bánh xe lăn trên mặt phát ra tiếng kêu nhưng chu kì không đều . Em ngồi trong xe có cảm giác rung xe nhẹ .

phalaidat

Tài xế O-H
Hãy kiểm tra tất cả bốn bánh cụ nhé .hiện tượng dung nhẹ phần lớn là do lốp của bánh nào đó bị phình,chửa ,cũng có thể do lazang bị đảo .
Nếu do bi, nhiều xe lắc không rơ nhưng khi kích lên chạy thử sẽ có tiếng ồn ,cũng có thể láp truyền động bị cong .

nguyenvannghi

Tài xế O-H
Sau đó đổi lốp vẩn không hết . Em nghi do bi em kiem tr bi không rơ .em nâng lên chạy thư thi ko có gì bất thường em đanh nghi bị cô hoăc vi sai. Xe chạy hơn 10 van rồi các cụ chém giúp em với
bác kiem tra các đế cao su của hệ thống treo chưa, nếu bị bên tài thì nên kiểm tra bên phụ trước.

kiss4you

Tài xế O-H
Hãy kiểm tra tất cả bốn bánh cụ nhé .hiện tượng dung nhẹ phần lớn là do lốp của bánh nào đó bị phình,chửa ,cũng có thể do lazang bị đảo .
Nếu do bi, nhiều xe lắc không rơ nhưng khi kích lên chạy thử sẽ có tiếng ồn ,cũng có thể láp truyền động bị cong .
cùng ý kiến với bác. bác chủ thử cân lốp. thêm nữa là bác thử kiểm tra má phanh xem sao, rotuyn nữa!:)

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
- Khi bác thay đổi tốc đọ thì nó có thay đổi theo không?
- Bác nâng xe lên, chạy trên cầu có mất tiếng kêu không?
Nếu câu trả lời là có cho cả 2 câu hỏi thì tôi đoán là bi moay- ơ của bác hỏng. Còn hỏng vòng nào thì phải chạy thử mới biết được

vietduy234

Tài xế O-H
- Khi bác thay đổi tốc đọ thì nó có thay đổi theo không?
- Bác nâng xe lên, chạy trên cầu có mất tiếng kêu không?
Nếu câu trả lời là có cho cả 2 câu hỏi thì tôi đoán là bi moay- ơ của bác hỏng. Còn hỏng vòng nào thì phải chạy thử mới biết được
Mình chạy nhanh thì không cảm thấy gì nhiều nhưng khi giảm tốc độ thi thấy rỏ nó rần rần ở bánh trước bên tài .nâng xe lên chạy không nghe thấy gì. Mình nghi bi tháo ra thì thấy bi còn tốt không rổ hay sứt mẻ gi cả hay là mắt thường minh không thấy . Minh mơi vào nghề tay nghề còn non

haiphuc

Tài xế O-H
Ktra cả đầu láp trong,ngoài.mình nghĩ cân bằng thì ko phải.hiện tượng như cụ chủ nói thì là do lốp có hiện tượng hơi đảo,ko tròn đều.và hơi ăn lái.

phalaidat

Tài xế O-H
Là một người thợ cần có kiến thức tổng hợp, phán đoán và loại bỏ những phần không liên quan va những phần đã kiểm tra ,tình trạng anh em đưa ra chỉ là những hư hỏng thường gặp có thể sảy ra cùng hiện tượng như vậy .Còn thưc tế sẽ giúp cụ phán đoán tốt hơn .chúc cụ hoàn thành tốt công việc của mình.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên