Máy xe lacetti ex 2010 có tiếng kê cành cạch khi mới khơi ₫ộng.

boividame
Bình luận: 22Lượt xem: 13,587

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Em ₫ang làm xe lacetti ex2010 . Khi mới khởi ₫ộng. có tiếng kêu cành cạch .
xe này ₫ã thay rất nhiều thứ.
,,,,mặt máy ,trục cam,con ₫ội mới.trục cơ bơ,m nhớt mới.
Mà vẫn vậy.
Mong các cụ giúp ₫ỡ.
Bác tả rõ tiếng CÀNH CẠCH như thế nào và phát ra ở đâu? kêu lâu không? kêu ở củ đề hay kêu trong lock máy? nói rõ kẻo em chém trượt tiếc lắm.

boividame

Tài xế O-H
Nó,kêu như tiếng con ₫ội thủy lực hỏng .
nổ tầm 5-7 phút là êm dần roi hết kêu ạ.
Nhưng cứ ₫ể nguội máy là lại kêu.

haiphuc

Tài xế O-H
Cụ cho cái máy lên đây em đề nổ nghe thử cái nào....tay sờ,tai nghe thì mới chuẩn đc.cụ đưa ít thông in quá...nó cứ lờ mờ thế nào ấy,ko đc rõ ràng.

sonhp

Tài xế O-H
có báo lỗi gì không cụ,nó có kêu như hiện tượng rooc máy không
[MERGETIME="1412579637"][/MERGETIME]
nếu nghi về áp nhớt ,thì thường nóng lên mất áp hơn nguội

quangnt

Tài xế O-H
Em ₫ang làm xe lacetti ex2010 . Khi mới khởi ₫ộng. có tiếng kêu cành cạch .
xe này ₫ã thay rất nhiều thứ.
,,,,mặt máy ,trục cam,con ₫ội mới.trục cơ bơ,m nhớt mới.
Mà vẫn vậy.
Mong các cụ giúp ₫ỡ.

Hiện tượng kêu cạch cạch là do con đội chưa đủ dầu. Khi đủ dầu bôi trơn sẽ không còn nữa. Hiện tượng này thường xảy ra khi mới đề máy. Bác có thể kiểm tra, vệ sinh đường dầu bôi trơn lên mặt máy (do lâu ngày bẩn) hoặc do bơm dầu bị yếu

haiphuc

Tài xế O-H
Tiếng động cơ kêu là tìm dễ nhất,mấy cụ lên đây hỏi toàn là lính mới vào nghề...đọc câu hỏi đánh giá ngay đc trình các cụ...vì các cụ trẻ chưa làm nhưng đã hỏi rồi....

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Tiếng động cơ kêu là tìm dễ nhất,mấy cụ lên đây hỏi toàn là lính mới vào nghề...đọc câu hỏi đánh giá ngay đc trình các cụ...vì các cụ trẻ chưa làm nhưng đã hỏi rồi....
Vậy bác làm lâu năm cho em biết cái bệnh đó là bệnh gì vậy bác? nếu bác nghe hỏi đã biết tay nghề thì chắc nghe tả cũng đoán được bệnh rồi. bác cho em mở tầm mắt với.?

dinhtuyet

Tài xế O-H
Bác ktr bạc biên kĩ chưa?em tưng gặp bạc biên lúc máy nguội thì ko kêu khi máy nóng kêu cành cạch . Làm máy phải ktr kĩ ban đầu thì đỡ Phản tu

boividame

Tài xế O-H
Em thì làm nghề ₫ược gần 5năm roi ạ.
Có thể do tay nghề của em kém ạ.
Em ₫ã nói là.
[dàn con ₫ội mới, mặt máy mới,trục cam mới , trục cơ bãi , bơm nhớt mới. Ạ

quangnt

Tài xế O-H
Em thì làm nghề ₫ược gần 5năm roi ạ.
Có thể do tay nghề của em kém ạ.
Em ₫ã nói là.
[dàn con ₫ội mới, mặt máy mới,trục cam mới , trục cơ bãi , bơm nhớt mới. Ạ
À em nhớ một kinh nghiệm nữa xin chia sẻ cho bác.
chả là dòng lacetti lắp ráp trong nước kể cả xe mới xuất xưởng đang chạy test (QC test) vẫn bị kêu con đội mãi mới hết. Về sau bên bộ phận sản xuất xác định là do lô xăng nhập về bị kém chất lượng. Về sau họ ra cây xăng đổ về là hết ngay :D
[MERGETIME="1412652451"][/MERGETIME]
À em nhớ một kinh nghiệm nữa xin chia sẻ cho bác.
chả là dòng lacetti lắp ráp trong nước kể cả xe mới xuất xưởng đang chạy test (QC test) vẫn bị kêu con đội mãi mới hết. Về sau bên bộ phận sản xuất xác định là do lô xăng nhập về bị kém chất lượng. Về sau họ ra cây xăng đổ về là hết ngay :D

Em xin bổ xung thêm thông tin là dòng lacetti ex sản xuất năm 2010-2011

Hgtuc89

Tài xế O-H
Mình cũng gặp mấy con la.. Nó cũng kêu con đội.nhưng là lúc nóng máy cơ.nhiệt khoảng 60oC là bắt đầu kêu.máy nguội lại hết.đã thay bơm dầu, mặt máy,cốc lọc dầu vẫn ko hết đc bệnh.nan giải quá

ngocngocdt

Tài xế O-H
Hóng vụ này quá! xe mình Nubira từ khi đổ phải xăng đểu chạy máy cứ khậm khoặc rùi bỏ máy, lúc đầu có tiếng kêu khộc khộc nhỏ sau có tiếng cạch cạch mạnh, dẫn đến chết bugi, phải thay 4 con bugi mới, 4 dây cao áp mới, thay lọc xăng, xúc rửa bình xăng thì không còn hiện tượng bỏ máy nữa nhưng từ bấy đến giờ cứ có tiếng kêu lọc khọc trong máy. Nguyên nhân là gì mong các cụ chỉ giùm em phát, em mới tiếp cận với xe lên gà không hiểu biết cho lắm.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên