mất trợ lực lái

H
Bình luận: 16Lượt xem: 3,940

hanhluong

Tài xế O-H
e đang sử dụng chiếc xe cruze, dạo này nó bị hiện tượng như sau. cứ đang đi là nổi cái đèn vàng, đồng thời lúc đó tay lái lặng luôn, nhưng khi e tắt đi đề lại thì lại bình thường. e ra gara thì họ kêu thây cả cụm trợ lực, liệu có khắc phục dk hiện tượng này không. nhờ mọi ng tư vấn giúp e với

hanhluong

Tài xế O-H
e đang sử dụng chiếc xe cruze, dạo này nó bị hiện tượng như sau. cứ đang đi là nổi cái đèn vàng, đồng thời lúc đó tay lái lặng luôn, nhưng khi e tắt đi đề lại thì lại bình thường. e ra gara thì họ kêu thây cả cụm trợ lực, liệu có khắc phục dk hiện tượng này không. nhờ mọi ng tư vấn giúp e với
không ai giúp e à

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
Vậy cho hỏi cụ ở địa phương nào ?

kiss4you

Tài xế O-H
bệnh này nghe giang hồ đồn là kinh điển của chevrolet;) (đời 2011,2012 gì ý)rồi cụ ạ khi tay lái nặng (trợ lực dầu) chắc là bắt đầu chết máy:confused: (bơm dầu hoạt động yếu thì dẫn tới khó đánh lái thôi. ví dụ như cụ không nổ máy mà đánh lái ý :D) phải không ạ. nghe 1 số cao nhân nói là do chân côn ạ :) cụ thử đi ra hãng kêu thợ chỉnh chọt lại chân côn xem sao.
cũng có 1 số giang hồ sau 1 thời gian em nó đổ bệnh cơ mà không được chăm sóc thì lại khỏe ra :eek:

MATIZ1

Tài xế O-H
bệnh này nghe giang hồ đồn là kinh điển của chevrolet;) (đời 2011,2012 gì ý)rồi cụ ạ khi tay lái nặng (trợ lực dầu) chắc là bắt đầu chết máy:confused: (bơm dầu hoạt động yếu thì dẫn tới khó đánh lái thôi. ví dụ như cụ không nổ máy mà đánh lái ý :D) phải không ạ. nghe 1 số cao nhân nói là do chân côn ạ :) cụ thử đi ra hãng kêu thợ chỉnh chọt lại chân côn xem sao.
cũng có 1 số giang hồ sau 1 thời gian em nó đổ bệnh cơ mà không được chăm sóc thì lại khỏe ra :eek:
chân côn thì liên quan như thế nào đê nào đến bệnh này hả cụ .e cảm ơn ah

oanhthoa

Tài xế O-H
bác đưa ít thông tin quá. xe bác đời bao nhiêu. lái điện hay bơm lái. khi đánh lái có kêu gi k?

quangnt

Tài xế O-H

Bác cho xin thêm thông tin nhé. Nếu xe bác là cruze lắp ráp trong nước thì xe bác sử dụng trợ lực dầu. Đèn vàng bác bảo là đèn gì (đèn động cơ, cà lê, ....?). Động cơ 1.6 hay 1.8? Nếu có số khung nữa thì tốt (số khung bác có thể xem ở góc kính bên lái).
[MERGETIME="1412741949"][/MERGETIME]

bác cắm máy g-scan kiểm tra mình cũng bị hiện tương như vậy, bác kiểm tra các giắc cắm vào hộp của trợ lực lái, nếu ko được nửa thì tháo hộp ra nhờ người kiểm tra hộp

Dòng cruze trong nước dùng thước lái dầu với bơm bạn ạ. Còn nếu dòng lacetti nhập thì cũng rất ít con lắp trợ lực lái điện. Nhiều khả năng xe chủ thớt là cruze trong nước nên sẽ không có hộp đk Power Steering module. Lỗi này có thể do nguyên nhân bị chết máy nên tay lái cứng lại thôi. Muốn sửa đc lỗi phải sửa được bệnh hay chết máy.

skymass

Tài xế O-H
Tay lái nặng đa số do trợ lực lái , nhung ko biết xe của bạn dùng trợ lực gì?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên