xe bị chết máy khi nóng máy

T
Bình luận: 13Lượt xem: 2,340

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
Chào cả nhà..e có chiếc xe huyndai libro H_1 truck 2005 xe máy điện hiện tương nhu sau..khi chạy nỗ ga găngti lâu chết máy..mất hết toàn bộ điện kim.và bơm cao áp..nhưng để lâu nguội thì nỗ đc máy.và máy lại có điện.. nóng lên nó lại thế và đề không nỗ máy..mât hết hẹ thống điện...e test máy thì k báo lỗi nhé..mong mọi ng giup đỡ..e đã thay lọc dầu, cảm biến nhiệt độ, dàn phun cao áp và đã xúc lại két nước

trannhatquoc1995

Tài xế O-H
nóng lên tự chết máy hay là nóng máy đề ko nổ vậy bác,em chưa rõ lăm
Nóng lên chết máy bác ơi..đề k nỗ đc máy
[MERGETIME="1412330563"][/MERGETIME]
bệnh gì ngộ thế bác. bác kiểm tra điện vào hộp + công tắc chìa khóa xem thế nào.
Mik kiem tra đây đủ.rồi.bác ạ
[MERGETIME="1412330597"][/MERGETIME]
bệnh gì ngộ thế bác. bác kiểm tra điện vào hộp + công tắc chìa khóa xem thế nào.
[MERGETIME="1412330615"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1412330645"][/MERGETIME]
Mik.kiem.tra rồi.bác đầy đủ

thaiquangan.hp83

Tài xế O-H
chập điên hay mô ve tiếp xúc kém ở đâu đó thôi.. bác kiểm tra lại hết các giắc và dây rợ xem thế nào.. chứ chả có bệnh j mà đang nổ lại chết máy đc..

vuvandaidlk5

Tài xế O-H
bác nói rõ hơn tí được không ạ??? hệ thống điện có liên quan gì đến nhiệt độ động cơ??? cùng lắm thì nó tắt máy thôi, làm gì mà ngắt luôn điện nhỉ
Bác tanluong_565 đây là chế độ an toàn của động cơ thôi ak. Khinhiệt độ động cơ tăng cao quá mức quy định thì ECU không cho động co làm việc nhắn tránh hiện tượng bó kẹt. Có các khả năng xảy ra như sau:
1: Hệ thống làm mát có vấn đề.. Kiểm tra rõ nhất là bác cắm máy chẩn đoán vào và xem nhiệt độ động cơ có tăng lên quá nhanh và cao không.
2: cảm biến nhiệt độ nước làm mát có vấn đề.
Đấy là ngu kiến của em ạ. bác chủ thử kiể tra xem ntn ạ

THANH24H

Tài xế O-H
Chào cả nhà..e có chiếc xe huyndai libro H_1 truck 2005 xe máy điện hiện tương nhu sau..khi chạy nỗ ga găngti lâu chết máy..mất hết toàn bộ điện kim.và bơm cao áp..nhưng để lâu nguội thì nỗ đc máy.và máy lại có điện.. nóng lên nó lại thế và đề không nỗ máy..mât hết hẹ thống điện...e test máy thì k báo lỗi nhé..mong mọi ng giup đỡ..e đã thay lọc dầu, cảm biến nhiệt độ, dàn phun cao áp và đã xúc lại két nước
có thể là bị bó bạc piston rồi

vuvandaidlk5

Tài xế O-H
có thể là bị bó bạc piston rồi
Bác THANH24H ak, xe của bác ấy chưa đến mức bó bạc piston đâu chỉ là chế độ an toàn của động cơ khi nhiệt độ động cơ tăng lên quá cao thôi, nếu bị bó bạc piston thì kim vẫn phải hoạt động chứ, đây ECU cắt luôn. Bác chủ pic cứ kiểm tra hệ thống làm mát và cảm biến nước làm mát trước xem sao đã ạ!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên