máy khởi động

bangdung
Bình luận: 21Lượt xem: 4,290

bangdung

Tài xế O-H
chào các cụ!
hôm nay e có con xe đề mãi không nổ được ( máy đề không chạy ) , khi bật chìa khóa đề thì chỉ nghe tiếng ''tạch'' nhẹ một tiếng rồi im lặng luôn.
không phải ắc quy yếu nhé! mình đã câu bình mới mà vẫn vậy.
các cụ chỉ cho e cần sửa ở phần nào với / cầu cứu***

hanhthuy1990

Tài xế O-H
chào các cụ!
hôm nay e có con xe đề mãi không nổ được ( máy đề không chạy ) , khi bật chìa khóa đề thì chỉ nghe tiếng ''tạch'' nhẹ một tiếng rồi im lặng luôn.
dễ như ăn cơm. bác tháo cái đề ra xem có phải hết than không? nếu không hết thì xem cái tiếp điểm role xem sao.:p

trung_thanh549

Tài xế O-H
chào các cụ!
chào các cụ!
Tháo đề ra kiểm tra mô tơ đề nhé bạn :)

baotohalong62

Tài xế O-H
xe bạn xe gì đời bao nhiêu ,có thể do nâu ngày tiếp xúc mát không tốt .bạn kiểm tra nếu tiếp xúc tốt bình điện khỏe .bạn tháo đề kiểm tra bảo dưỡng là ok chúc thành công

dangkylien

Tài xế O-H
chào các cụ!

khi cụ đề cụ đếi xem các đèn bảng taplo có sụt áp không? nếu không thì cụ xem lại nguồn vào máy khởi động xem có bị đứt dây ở đâu không? cụ mở hộp relay và cầu chì tổ hợp ra xem có cái relay hay cầu chì ST không và kiểm tra lại nguồn vào. Nếu có nguồn mà không đề đc thì cụ tháo máy KĐ xuống kiểm tra vảo duỡng. chúc cụ ngon lành!

dothienbg_1987

Tài xế O-H
Như bệnh cụ tả thì e nghĩ phần lớn nguyên nhân nằm ở con chuột đề không đóng được 2 tiếp điểm , cũng có thể là do chổi than bị mòn hết.

magic_vdk

Tài xế O-H
chổi than mòn dẫn đến mất mát cuộn hút rồi cụ ơi
[MERGETIME="1401021885"][/MERGETIME]
hoặc move tiếp điểm cực 30-50 của chuột đề
[MERGETIME="1401021892"][/MERGETIME]
hoặc move tiếp điểm cực 30-50 của chuột đề

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cám ơn các cụ!
mình đã có kết quả rồi.
là do chổi than bị mòn hết .
mọi người tư vấn cho bác rất nhiệt tình và có kết quả chính xác mà chẳng thấy bác đổ xăng cho ai hết. văn hóa OH là đổ xăng bác ạ. bác định mượn xe không đổ xăng sao? chức mừng bác đã giải quyết xong! bác xem cái này nhé:

ngocanh_102

Tài xế O-H
Cụ biết lập topic mà không đọc văn hóa đổ xăng của diễn đàn, chỉ cần bấm nút đổ xăng thì người viết bài được thêm 1 lít, còn cụ không mất lít nào. Đi nhờ người khác chỉ lại sợ tốn kém, tinh thần thế thì bữa sau đừng vào đây hỏi nữa.

kiss4you

Tài xế O-H
Mới hôm bữa có 1 cụ sinh viên hỏi "các nguyên nhân máy đề không chạy mà chỉ kêu có 1 tiếng tách'' y như cụ chủ :D
ơ mà bác hoangducnghia đào mộ à =))

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên