máy phát chập chờn không đủ dòng

thaoden
Bình luận: 32Lượt xem: 6,015

thaoden

Tài xế O-H
Tình hình là xưởng mới vô 1 em, máy dầu, già rồi, hãng JRD, điện nước không khó lắm, nhưng mắc bệnh khó chịu.
Nổ galangti sạc đủ 13,5 V
Bật điều hòa 6,5 V, cho thêm tí ga lên 13,5 V
Bật đèn pha cos 3,5 V. Đạp nhiêu ga cũng thế.
Ai từng xử lý vụ huyết áp tăng giamr bất thường này, xin cho ý kiến.
Cảm ơn trước

sonhp

Tài xế O-H
già rồi thôi thì !! cụ thay cái puli nhỏ đi một tí cho nhanh <dk-nó đều đều như vậy và ralenti ổn định>

thaoden

Tài xế O-H
Cảm ơn mấy bác.
Mình thì kiếm máy phát khác thay cho em nó rồi, nhưng muốn tìm hiểu nguyên nhân thôi.
Vì mình kiểm tra máy phát thấy bình thường, sạc đủ Vôn nên lắp cho khách, sau khi đút vô thấy không đủ điện nên mần cái mới cho lành.
Vấn đề còn lăn tăn là cái này có khi nào do đèn đuốt hay không thôi.

hoaldc200318

Tài xế O-H
thường bác kiểm tra nguồn điện ,kích từ ,chổi than,tiết chế,giá đi ốt, rô to và stato xem chập không ?hỏng gì thì thay ,mà thay máy phát mới như bác là ok nhất.

minhtupxcd

Tài xế O-H
Tình hình là xưởng mới vô 1 em, máy dầu, già rồi, hãng JRD, điện nước không khó lắm, nhưng mắc bệnh khó chịu.
Cảm ơn trước
cụ có đùa không đấy . thế tôi hỏi cái acquy vứt đi đâu, mà cụ bật tải điện sụt khó chụi vậy ?

thaoden

Tài xế O-H
[quoue"minhtupxcd, post: 304411, member: 85306"]cụ có đùa không đấy . thế tôi hỏi cái acquy vứt đi đâu, mà cụ bật tải điện sụt khó chụi vậy ?[/quote]
Tôi đùa làm gì, đó là khi rút cọc bình bác ahj. Neeuz có bình thì nó rút cạn bình luôn.
bác xem lại đường dây về bình xem sao
Thay máy phát là hết bác ahf.vì thấy lạ quá nên tôi mới hỏi ae rút kịnh nguyệt , vì th này, nếu kt thông thường, sẽ không phát hiện ra

THANH24H

Tài xế O-H
Cảm ơn trước
bác tháo máy phát ra kiểm tra chổi than di,chổi than bị mòn rồi đó

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Cảm ơn trước
Thế cái bình điện bác không nạp trước khi cho lên xe à? Sao xuống tận 6,5 vôn được nhỉ

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Như vậy, bệnh của nó là không đủ điện áp rồi, chưa xét tới dòng tải. Lúc trước, ở ngoài, bác kiểm tra thế nào mà kết quả lại tốt?

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên