matit mất cao áp cần giúp đỡ

ngocthanh27
Bình luận: 12Lượt xem: 1,684

ngocthanh27

Tài xế O-H
Nay em làm con matit đang nổ thì chết máy đột ngột kiểm tra ko co cao áp em kiểm tra điện dương và âm vào chia điện vẫn có cụ nào có sơ đồ mạch điện con này ko giup em với . em chua hiểu điện nó chạy kiểu j mà có qua cả điện bơm xăng nữa nhỉ . ko có gì khả quan mai em thay thử bộ chia điện sem sao

tungdienoto

Tài xế O-H
Nay em làm con matit đang nổ thì chết máy đột ngột kiểm tra ko co cao áp em kiểm tra điện dương và âm vào chia điện vẫn có cụ nào có sơ đồ mạch điện con này ko giup em với . em chua hiểu điện nó chạy kiểu j mà có qua cả điện bơm xăng nữa nhỉ . ko có gì khả quan mai em thay thử bộ chia điện sem sao
kiemtra may cau chi ecm k sao thi thay chia dien moi chet ic roi

denvolo

Tài xế O-H
bác kiểm tra mobin xem có dương chưa?

ngocthanh27

Tài xế O-H
Nay chủ nhật dc nghỉ em chưa làm song các bác a điện mobin vào thì vẫn có mà cầu chì thì do ko đứt cái nào cả mà em thay thử bộ chia điện mới cung ko có cao áp các cụ a

ngocanh_102

Tài xế O-H
Vậy có khả năng đứt tín hiệu cảm biến gửi về hộp, đứt dây tín hiệu điều khiển từ hộp đến bộ chia điện, đứt nguồn hộp ở đâu đó rồi

THANH24H

Tài xế O-H
bác kiểm tra cuộn dây G và NE của bộ chia điện đi

dtdk17

Tài xế O-H
CỤ XEM CÓ TÍN HIỆU TỪ ECU RA CHIA ĐIỆN KHÔNG CHÂN SỐ 33 VÀ 5.CHÂN SỐ 28 DẬP MÁT BÔ BIN.VÀ KT NGUỒN ECU CHÂN SỐ 24 VÀ 32 CÒN CHÂN 52 THÌ KHI ĐỀ THÌ CHÂN SỐ 14 CỦA ECU DẬP MÁT THÌ MỚI CÓ ĐIỆN,MÁT CỦA ECU CHÂN SỐ 2 VÀ 3,18.VÀ KT NGUỒN CỦA BỘ CHIA ĐIỆN CHÂN SỐ 3,MÁT CỦA CHIA ĐIỆN CHÂN SỐ 4.CỘNG THÊM CẢ RƠ LE ĐỘNG CƠ NỮA NHÉ.CHÚC CỤ THÀNH CÔNG.

ngocthanh27

Tài xế O-H
Em nay moi có thời jan giải quyet em nó rồi các cụ a em nó bị đứt ngầm day tín hiệu của role động cơ a nó ko bom xăng và cũng ko có cao ap luôn

hoangphucauto

Tài xế O-H
  1. xem lại cảm biến trục cơ đi cụ. xem lại mạch đường dây và cảm biến nhé. đột tử hay từ đó mà ra cụ việtnhatauto ơi con này làm gì có cảm biến trục cơ cảm biến trục cơ nằm ở chỗ nào cụ ơi

dtdk17

Tài xế O-H
Em nay moi có thời jan giải quyet em nó rồi các cụ a em nó bị đứt ngầm day tín hiệu của role động cơ a nó ko bom xăng và cũng ko có cao ap luôn
BỊ ĐỨT DÂY TỪ ROLE VỀ ECU HẢ.NÓ LÀ CHÂN SÔ 14 THÌ PHẢI
[MERGETIME="1413743843"][/MERGETIME]
lý thuyết là 1 phần thôi, cụ xem lại tài liệu nhé
CHÚ CHƯA HIỂU VỀ DÒNG NÀY RUI

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên