Camry 2004 bệnh cần giúp đỡ

hanhthuy1990
Bình luận: 29Lượt xem: 2,451

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe nổ ganti bình thường máy êm chạy bốc nhưng có một điều là chạy tốc độ 30-50km/h và chuyển từ số 2 lên số 3 hoặc số 4 là giật giật như xe gần hết xăng. em đã thay bô bin bãi 2 cái rồi nhưng không được. côn cũng đã thay lá và đánh đá rồi. bugi thay mới cả 4 cái dây cao áp thay, bơm xăng và lọc xăng mới thay cách đây hơn tháng. xe đã bị như vậy lâu rồi mà chưa làm được có bác nào gặp rồi tư vấn em với ạ.

bulicotmay

Tài xế O-H
Ngu kiến của e là bác thử thay con cảm biến nhiệt độ nước xem. Vì lần trước e có đại tu 1 e honda accord 96, máy nổ gangty ngon lành lên ga tại chỗ rất bốc nhưng chạy ra ngoài thì tình trạng y như cụ mô tả. nó vật e mất mấy hôm điên đầu với nó, nản quá tính trả e nó lại, chạy thử lần cuối thì ngon lành.về mở capo lên xem thì thấy dây cảm biến nước ko cắm (lúc kiểm tra), cắm vào lại thì y như vậy. ko hiểu tại sao, e đang kiếm cao nhân để hỏi tình trạng đó mà chưa có dịp :(

Ferrari599

Tài xế O-H
khi bị yếu như thế thì đạp côn có hết không cụ?
[MERGETIME="1412771843"][/MERGETIME]

hanhthuy1990

Tài xế O-H
[MERGETIME="1412771843"][/MERGETIME]
Nếu đang chạy có trớn vì tốc độ bị chỉ 30-50 thôi mà cắt côn thì không bị vì xe chạy theo trớn. mà côn em đã làm rồi bác ạ. thay lá côn thay bi tê đánh đá bánh đà mâm ép rồi. lắp vào vẫn bị như vậy.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Ngu kiến của e là bác thử thay con cảm biến nhiệt độ nước xem. Vì lần trước e có đại tu 1 e honda accord 96, máy nổ gangty ngon lành lên ga tại chỗ rất bốc nhưng chạy ra ngoài thì tình trạng y như cụ mô tả. nó vật e mất mấy hôm điên đầu với nó, nản quá tính trả e nó lại, chạy thử lần cuối thì ngon lành.về mở capo lên xem thì thấy dây cảm biến nước ko cắm (lúc kiểm tra), cắm vào lại thì y như vậy. ko hiểu tại sao, e đang kiếm cao nhân để hỏi tình trạng đó mà chưa có dịp :(
Dạ dể mai em thư xem sao. nhưng cho dù bị cảm biến đó thì ECU sẽ báo check rồi bác.
theo em thì cảm biến nhiệt độ nước làm mát thì chỉ cần lúc khởi động thôi, chứ còn xe nổ rồi rút ra cũng chẳng sao. ở đây bác chủ bảo sang số bị giật thì có thể là do lò xo ép của côn bị gẫy, hoặc mòn không đều, bi T hỏng không quay trơn trên trục gây lên hiện tượng ngắt không hoàn toàn
Dạ về côn thì chắc chắn không bị rồi. vì côn cách đây 1 năm chủ xe thay cả bộ trong hãng, và hôm nay em tháo ra làm thì còn rất tốt nhưng vì em cũng nghi ngờ do côn nên đã làm rồi. bị tê cũng thay, các đòn bẩy vẫn bằng nhau rất tốt. chờ các cao nhân chỉ bảo em với ạ.

thaoden

Tài xế O-H
MÌnh thấy thế này, bạn cứ cho nổ máy, đạp lên vòng tua trong thời gian khoảng 15 p, xem thử có hiện tượng đó xảy ra không, nếu có thì bạn có thể quyết là do hệ thống điện, nếu không, thì do vấn đề bên cơ, máy gầm.
Ngu kiến chỉ có thế thôi.
CHúc máy mắn và chào thân ái

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
dạ làm côn thì xe số cơ bác. xe không có lỗi gì cả bác ạ. bác có cao kiến gì không?
Nghe mô tả, thì xe này không phải 2004 vì
- xe 2004 sẽ không có dây cao áp, và có đủ 4 bobin, là máy 2AZ. Nếu đúng, bác thay 2 bobin là sót
- xe có dây cao áp, bác thay tất cả bobin là 2 cái, có thể là xe dùng máy 5S. Loại này 4 dây cao áp, 2 bobin
- Nếu là Camry 5S, bác phải thay đúng loại bugi, và thay 4 dây cao áp sẽ hết bệnh. Nhưng áp bơm xăng phải đủ 3 bar trở lên

Ferrari599

Tài xế O-H
- xe 2004 sẽ không có dây cao áp, và có đủ 4 bobin, là máy 2AZ. Nếu đúng, bác thay 2 bobin là sót
- xe có dây cao áp, bác thay tất cả bobin là 2 cái, có thể là xe dùng máy 5S. Loại này 4 dây cao áp, 2 bobin
- Nếu là Camry 5S, bác phải thay đúng loại bugi, và thay 4 dây cao áp sẽ hết bệnh. Nhưng áp bơm xăng phải đủ 3 bar trở lên
nếu camry 5s thì thay đúng loại bugi nào và dây cao áp nào vậy cụ?

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Xe cũng không chắc là 2004 hay 2001 gì đó bác ạ. xe thứ 7 quay lại em làm tiếp, xe này xài bobin đôi đấy bác ạ. em cũng không để ý động cơ 5S hay 2AZ nũa bác ạ. mà bugi đúng chủng loại là loại nào bác? hiện tại xe dùng bugi một chấu bạch kim bác ạ.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Cụ hỏi chủ xe xem xăng cộ đổ ở cây ngon lành ko nhé. Hôm trước em bị 1 em ỉn 2007 cũng hiện tượng như cụ chủ khi lên dốc hay khi cần vượt xe thì ôi thôi... đau đầu với em nó nguyên ngày sáng hôm sau em quyết xả hết xăng cũ ra cây petrolimex xịn làm 20 lít đổ cho em nó thế là chạy ngon lành. Khi em hỏi thì chủ xe cứ khăng khăng đổ xăng ở cây uy tín ai dè ... đến là nhục cuối cùng 4 quả mobin 4 cái bugi mới tinh của em lại thành hàng seconhand mới đau chứ.

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Xe nổ ganti bình thường máy êm chạy bốc nhưng có một điều là chạy tốc độ 30-50km/h và chuyển từ số 2 lên số 3 hoặc số 4 là giật giật như xe gần hết xăng. em đã thay bô bin bãi 2 cái rồi nhưng không được. côn cũng đã thay lá và đánh đá rồi. bugi thay mới cả 4 cái dây cao áp thay, bơm xăng và lọc xăng mới thay cách đây hơn tháng. xe đã bị như vậy lâu rồi mà chưa làm được có bác nào gặp rồi tư vấn em với ạ.
Theo ý kiến của em thì vẫn là ở bộ ly hợp bởi vì :
Khi bị lỗi điện hay nhiên liệu thì ở mọi tốc độ, mọi số nếu ta ép ga tăng tốc cũng đều bị giật
Hoặc cụ thử xem trục láp có vấn đề gì không, khi trục láp cong hoặc cao su đối trọng giữa trục bị đứt cũng có thể có hiện tượng như vậy

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Theo ý kiến của em thì vẫn là ở bộ ly hợp bởi vì :
Khi bị lỗi điện hay nhiên liệu thì ở mọi tốc độ, mọi số nếu ta ép ga tăng tốc cũng đều bị giật
Hoặc cụ thử xem trục láp có vấn đề gì không, khi trục láp cong hoặc cao su đối trọng giữa trục bị đứt cũng có thể có hiện tượng như vậy
dạ em trước khi làm em cũng phán bệnh do côn. nhưng chủ xe bảo mới thay nguyên cả bộ bàn ép và lá côn trong hãng được 1 năm. về phần máy mới đại tu khoảng 6 tháng. trước khi làm máy cũng bị trường hợp này nhưng làm nhiều nơi không hết. sau khi làm máy có đỡ nhưng giờ bị nặng hơn. nghe vậy nhưng em vẫn quyết tháo côn làm quả đúng là côn rất tốt, ăn đều và không bị trượt chai. vẫn giữ quyết định là nó nên thay lá côn và đánh đá và thay bi tê nhưng lắp vào vẫn chưa được bác ạ.

luyen_hybrid

Tài xế O-H
thằng 5S này cụ chú ý thay đúng bugi và dây cao áp cho nó, thay dây cao áp cũ mà còn ngon cũng đc , chứ làm bộ mới trợ giời chất lượng chẳng biết đâu mà lần, em cũng bị vật như cụ rồi, là do em thay bộ dây cao áp MỚI CỨNG :):) nên nó vật ạ.:D:D

hanhthuy1990

Tài xế O-H
thằng 5S này cụ chú ý thay đúng bugi và dây cao áp cho nó, thay dây cao áp cũ mà còn ngon cũng đc , chứ làm bộ mới trợ giời chất lượng chẳng biết đâu mà lần, em cũng bị vật như cụ rồi, là do em thay bộ dây cao áp MỚI CỨNG :):) nên nó vật ạ.:D:D
dạ cảm ơn bác! để mai nếu khách tới em thay bộ bugi 2 chấu bạch kim xem sao rồi tính tiếp bác ạ. dây cao áp em cũng đổi từ bộ mới và bộ cũ tình trạng vẫn vậy. phần lửa em chỉ có bugi là thấy các bác nói phải đúng loại mà em thay loại 1 chấu nên để mai em đổi bộ khác xem sao.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
dạ cảm ơn bác! để mai nếu khách tới em thay bộ bugi 2 chấu bạch kim xem sao rồi tính tiếp bác ạ. dây cao áp em cũng đổi từ bộ mới và bộ cũ tình trạng vẫn vậy. phần lửa em chỉ có bugi là thấy các bác nói phải đúng loại mà em thay loại 1 chấu nên để mai em đổi bộ khác xem sao.
Máy 5S chạy bugi chân dài như Innova nhé cụ . Loại này hay bị rò dây cao áp .

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên