Daewoo nubira đánh hết lái tuôn dây curoa

hoapro
Bình luận: 14Lượt xem: 3,018

hoapro

Tài xế O-H
Chào các cụ.
E có con Nubira đời 2003 ,hiện tượng của e nó là khi đánh lái hết qua 1 bên thì bơm tay lái có hiện tượng bị dính(kẹt) nên dây curoa bị tuôn.Khi đánh lái qua lại ở đoạn giữa thì ko bị gì cả,đánh lái vẫn nhẹ nhàng
Cụ nào cho e chút kinh nghiệm với.e cảm ơn

hanhthuy1990

Tài xế O-H
Chào các cụ.
E có con Nubira đời 2003 ,hiện tượng của e nó là khi đánh lái hết qua 1 bên thì bơm tay lái có hiện tượng bị dính(kẹt) nên dây curoa bị tuôn.Khi đánh lái qua lại ở đoạn giữa thì ko bị gì cả,đánh lái vẫn nhẹ nhàng
Cụ nào cho e chút kinh nghiệm với.e cảm ơn
dây bị tuôn có nghĩa trượt hay bung ra khỏi buly bác? em nghĩ không phải kẹt bơm đâu mà do khi đánh hết lái áp suất bơm lớn nên trượt dây curoa thôi. bác tăng lại dây hay thay dây khác xem sao.

hoapro

Tài xế O-H
dây bị tuôn có nghĩa trượt hay bung ra khỏi buly bác? em nghĩ không phải kẹt bơm đâu mà do khi đánh hết lái áp suất bơm lớn nên trượt dây curoa thôi. bác tăng lại dây hay thay dây khác xem sao.
bị trượt bác ạ.khi xe đặt ở dưới đất thì khi đánh hết lái thì e thấy bơm có bị kẹt(dính) gây ra hiện tượng trượt dây curo.Nhưng khi e cho xe lên cầu và đánh hết lái thì lúc này curoa ko trượt nữa nhưng e thấy bơm rất nặng tải và phát ra tiếng kêu rè rè,giống tiếng thiếu dầu.đồng thời lúc này e ko thấy đảo dầu trong bình bác ạ.(ngay lúc phát ra tiengws kêu thì dầu trong bình ko đảo nữa)còn bình thường thì dầu hồi về bình đảo rất mạnh
[MERGETIME="1413210231"][/MERGETIME]
khả năng là dây cu loa của cụ bị trùng,hoặc hỏng cụm bi tăng rùi bác ah
dây curoa mới,dây tăng tự động cụ ạ.bi tăng thì ko sao cả,e kiểm tra rồi cụ

hinhsu89

Tài xế O-H
khi cụ cho lên cầu thì xe không còn chịu tải nũa
cụ thử để xe ở dưới đất lật ca pô lên xem khi đánh lái sang một bên thi hiện tượng gì để dây cu roa nó bật ra

hanhthuy1990

Tài xế O-H
bị trượt bác ạ.khi xe đặt ở dưới đất thì khi đánh hết lái thì e thấy bơm có bị kẹt(dính) gây ra hiện tượng trượt dây curo.Nhưng khi e cho xe lên cầu và đánh hết lái thì lúc này curoa ko trượt nữa nhưng e thấy bơm rất nặng tải và phát ra tiếng kêu rè rè,giống tiếng thiếu dầu.đồng thời lúc này e ko thấy đảo dầu trong bình bác ạ.(ngay lúc phát ra tiengws kêu thì dầu trong bình ko đảo nữa)còn bình thường thì dầu hồi về bình đảo rất mạnh
[MERGETIME="1413210231"][/MERGETIME]

như cụ nói thì vấn đề dây curoa là ok vậy cụ tháo cái bơm ra xem cái van an toàn xem thế nào??

viettrung1

Tài xế O-H
em đoán là cái van giảm áp của cụ bị kẹt nên khi đánh hết lái áp suất dầu căng nên gây hiện tượng trên,còn khi cụ đánh lái ở đoạn giữa nó không bị là do dầu đẩy thước lái chưa bị hạn chế nó sẽ không bị kẹt,theo em cụ kiểm tra lại hệ thống bơm.

hoapro

Tài xế O-H
khả năng là dây cu loa của cụ bị trùng,hoặc hỏng cụm bi tăng rùi bác ah
khi cụ cho lên cầu thì xe không còn chịu tải nũa
cụ thử để xe ở dưới đất lật ca pô lên xem khi đánh lái sang một bên thi hiện tượng gì để dây cu roa nó bật ra
dây curoa ko hề bị bật ra mà là bị trượt,e nhìn thì thấy lúc đó bơm lúc quay,lúc ko quay

hoapro

Tài xế O-H
em đoán là cái van giảm áp của cụ bị kẹt nên khi đánh hết lái áp suất dầu căng nên gây hiện tượng trên,còn khi cụ đánh lái ở đoạn giữa nó không bị là do dầu đẩy thước lái chưa bị hạn chế nó sẽ không bị kẹt,theo em cụ kiểm tra lại hệ thống bơm.
để mai e tháo bơm kiểm tra xem sao.hồi nào tới giờ chưa biết cái van giảm áp nó như thế nào cụ ạ.hic

dtdk17

Tài xế O-H
CỤ KO LÊN THÁO BƠM RA LÀM GÌ.1,THAY DẦU MỚI.2,CỤM BI TĂNG TỔNG BỊ YẾU, CẦN PHẢI THAY.VÀ KT DÂY CUA DOA NỮA THẾ THÔI.CHÚC CỤ THÀNH CÔNG

mrdp

Tài xế O-H
Bác xem lại cái van áp suất ở bơm nó không làm việc mới sảy ra hiện tượng như bác nói bác thử đo áp kiểm tra so sánh với áp xuất tiểu chuẩn trên bơm xem sao .

hoapro

Tài xế O-H
thông báo với các cụ,buổi chiều hôm ấy e nhận xe trời cũng chập tối,e kiểm tra xe xong báo tài xế là phải tháo bơm kiểm tra,nó bảo có lâu ko,e nói 1,5h.thế là nó nói để mai quay lại.và e ko thây no quay lại nữa/thanks các cụ đã tư vấn nhiệt tình ạ

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên