Hệ thống đề xe huyndai 2.5t

S
Bình luận: 15Lượt xem: 909

sensor

Tài xế O-H
cháo tất cả các bác hôm nay em ngặp xe huyndai 2,5t bị dính đề , em kiểm tra thì công tắc không dính . kích đề trục tiếp ở dưới thì không dính nhưng cứ đè bang chìa khóa là dính. Tháo dây trên ổ khóa ra chích trực tiếp vào lủa cũng dính. bác nào gặp trường họp này rồi giúp em với.

DTC-ACTIVE

Tài xế O-H
-Cái này bác phải mở hộp cầu chì phía bên phụ ra ,kiểm tra xem có bị chạm không nếu vẫn bị thì theo em đấu rơ le mới cho nhanh

sensor

Tài xế O-H
Em đã nói là lắp thêm con role phụ cho nó rồi mà.điện xuống chuột không đủ lên chuột hút ko khỏe mavits mới bị dính.êm đoán thế.
cụ này không dọc hay sao vậy chuyện đấu thì đơn giản rồi quan trọng là tìm ra chỗ nó đang bị dích mới trị nó tận gốc được chư. còm chạy 1 sợi dây mới rồi đấu thì quá đơn giản rồi.

cocacola

Tài xế O-H
cụ này không dọc hay sao vậy chuyện đấu thì đơn giản rồi quan trọng là tìm ra chỗ nó đang bị dích mới trị nó tận gốc được chư. còm chạy 1 sợi dây mới rồi đấu thì quá đơn giản rồi.
à xin lỗi cụ vậy cụ làm xong báo anh em biết nó bị chỗ nào nhé.:D em nhỡ mồm

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình lướt qua một số mạch điện của Hyundai thì thấy nó đều xài rơ le cả cụ ạ, nhưng xe cụ thì không có mạch, cụ xem lại kỹ xem sao. Cụ xử lý thế nào rồi ?

sensor

Tài xế O-H
xe đã kiểm tra rồi nó đi vào cái hộp khiển sưởi ở cổ hút. hệ thong này e thây có 1 cái công tắc có hình ddoonngj cơ ở bên tài gần ổ vô vằn không biết có bác nào làm chư. chỉ e với.

hanhthuy1990

Tài xế O-H
cháo tất cả các bác hôm nay em ngặp xe huyndai 2,5t bị dính đề , em kiểm tra thì công tắc không dính . kích đề trục tiếp ở dưới thì không dính nhưng cứ đè bang chìa khóa là dính. Tháo dây trên ổ khóa ra chích trực tiếp vào lủa cũng dính. bác nào gặp trường họp này rồi giúp em với.
Cái xe này role nằm phía sau bình điện gắn vào satsi đấy cụ. cái role to đùng cụn cúi xuống phía sau bình điện là thấy. cụ kiểm tra role này xem sao nếu ok cụ tìm xem có đấu thêm cái gì không em sợ nó bị nhiễm điện nên giữ role đấy cụ ạ.

ngocanh_102

Tài xế O-H
Mình nghĩ nó đấu lên sưởi để ngắt đề khi đã nổ, khả năng là lúc trước do rơ le dính nên làm vậy, nhưng giờ con điều khiển sưởi có thể nó bị hỏng không ngắt nữa nên bị dính luôn.
Cụ nên phân biệt con rơ le gài khớp hay còn gọi là con chuột thì máy đề nào cũng có, mình đang nói đến con rơ le đề phụ 4 chân ấy ạ

hungclock

Tài xế O-H
bạn kiểm tra lại đường dây từ ổ khóa xuống đề nhé. không có relay ổ khóa không bị kẹt mà dính thì hơi vô lío_O

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên