Côn xe đầu kéo mỹ Freightliner

viettrung1
Bình luận: 15Lượt xem: 5,999

viettrung1

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi em có con xe mỹ đời máy 14.l 2004 freightliner đã thay 2 lá côn được khoảng một năm hiện tại côn hơi cao em muốn hạ xuống cho thấp cho dễ đi nhưng không biết có hạ được không các cụ tư vấn giúp em với,vì em chưa quen dòng này lắm chi xuống gầm ngó nghiêng nhưng bó tay,nhìn thấy cái ty hành trình trên bàn đạp xuống thì thấy hạ được nhưng em thấy không khả quan lắm vậy cụ nào làm cái này rồi bày cho em cách hạ trong mâm ép với nhé.

hosytoan

Tài xế O-H
Côn của xe nào cũng có thể điều chỉnh được ở tổng côn trên bạn à. Bạn điều chỉnh trên tổng côn đi nhé.

chandoiqwa

Tài xế O-H
các cụ cho em hỏi em có con xe mỹ đời máy 14.l 2004 freightliner đã thay 2 lá côn được khoảng một năm hiện tại côn hơi cao em muốn hạ xuống cho thấp cho dễ đi nhưng không biết có hạ được không các cụ tư vấn giúp em với,vì em chưa quen dòng này lắm chi xuống gầm ngó nghiêng nhưng bó tay,nhìn thấy cái ty hành trình trên bàn đạp xuống thì thấy hạ được nhưng em thấy không khả quan lắm vậy cụ nào làm cái này rồi bày cho em cách hạ trong mâm ép với nhé.
côn tự chỉnh thì chỉnh cần côn thường chỉnh phía dưới bàn ép

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
có con ốc 8 ly ở trong bàn ép cụ lấy cale 13 bảo lái xe đạp côn giữ yên xong cụ vặn ra tới khio nào có hành trình độ giơ nhiều hơn cũ 1 tý là đc

viettrung1

Tài xế O-H
có con ốc 8 ly ở trong bàn ép cụ lấy cale 13 bảo lái xe đạp côn giữ yên xong cụ vặn ra tới khio nào có hành trình độ giơ nhiều hơn cũ 1 tý là đc
Cảm ơn bác nhatbt ở mâm ép nó có mấy con bulong 8 hả bác, theo bác nói thì một người đạp côn và một người quay bánh đà và chỉnh phải không ạ? Để em chui xuống kiểm tra xem có gì nhờ các bác tư vấn giúp vì em ơ tỉnh không gần trung tâm có nhiều xe loại này nên rất vất vả khi có ban bệnh,năm ngoái khi thay lá côn em phải hạ hộp số lên xuống 4 lần mới xong đấy các bác ạ,nhờ người mua giúp cho cặp lá côn rồi mừng hí hủm lắp vào tưởng ngon lên đạp côn không cắt ,ở chỗ em không ai rành xe này khi muốn sửa chữa lớn thì phải ra haiphong hoặc vào danang các bác ạ,bí quá không biết làm sao điện hỏi người bán họ bảo là bán đúng hàng rồi còn cách lắp thì chịu em lại phải chạy hon đa ra quốc lộ 1 đón hỏi đến 6 bác tài chạy loại đầu mỹ này thì một bác tư vấn cho là phải lấy 4 con ốc bắt mâm ép bắt rút mâm lại ở bốn cái lỗ có sẵn ở mâm ép giống như khi ta đang đạp côn và lắp lá côn cùng mâm ép vào xong tháo 4 con ốc ra là đươc em về làm theo chỉ dẫn xong là có côn ngay,còn bây giờ hành trình dài bác tư vấn giúp em làm ngắn lại với nhé cảm ơn bác nhiều.

viettrung1

Tài xế O-H
chắc là phải hạ hộp số thay côn thôi em nghĩ mâm ép tự động thì không thể chỉnh được,vì chưa quen dòng này lắm mà lại nghe nói là chỉnh được nên em mới tò mò hỏi các cụ chui xuống gầm quay bánh đà chẳng thấy con chỉnh nào cả,em cảm ơn đã làm phiền mấy cụ.

lamtannghia

Tài xế O-H
hi....chào bác. ...bác hãy làm như mình hướng dẩn nhé:
- bác mở cái nắp dưới hộp số ngay chổ mâm ép .bác thấy có cái chốt bằng nhựa lò ra trên mâm ép hay ko?
--nếu ko thấy thì nhờ một ai đó quay máy phụ thì sẽ thấy rõ.Đó là chổ để chỉnh đó bạn.chào...có gì cần tư vấn bạn cứ nói ra thêm

viettrung1

Tài xế O-H
- bác mở cái nắp dưới hộp số ngay chổ mâm ép .bác thấy có cái chốt bằng nhựa lò ra trên mâm ép hay ko?
--nếu ko thấy thì nhờ một ai đó quay máy phụ thì sẽ thấy rõ.Đó là chổ để chỉnh đó bạn.chào...có gì cần tư vấn bạn cứ nói ra thêm
cảm ơn bác em tìm hiểu mãi mới biết côn của em là mâm ép tự động, lá côn và đĩa trung gian,mâm ép trong quá trình sử dụng bị mòn không chỉnh được như mâm ép cơ, hôm nay em mua một bộ gồm lá côn mới,đĩa trung gian, mâm ép thay vào rồi bây giờ thì em biết cách chỉnh rồi, vì em thay mâm ép này là mâm cơ bác ạ rất cảm ơn các bác đã tư vấn

thichhochoi

Tài xế O-H
cảm ơn bác em tìm hiểu mãi mới biết côn của em là mâm ép tự động, lá côn và đĩa trung gian,mâm ép trong quá trình sử dụng bị mòn không chỉnh được như mâm ép cơ, hôm nay em mua một bộ gồm lá côn mới,đĩa trung gian, mâm ép thay vào rồi bây giờ thì em biết cách chỉnh rồi, vì em thay mâm ép này là mâm cơ bác ạ rất cảm ơn các bác đã tư vấn
e không hiểu gì về mâm ép tự động, mâm ép cơ , cách chỉnh...cụ cho e mấy cái hinhf e nó để e mục thị với ạ!thank cụ

Tatcavicon

Tài xế O-H
Các bác cho em hỏi lá côn 4 cánh xe mỹ có độ dày tiêu chuẩn là bao nhiều với ạ.
Bàn ép chạy lâu ngày mòn đĩa thì mình có thể hạ chân bàn ép để tăng lực ép được ko ạ.các bác giúp em với.em cảm ơn nhiều ạ.

936ntd

Tài xế O-H
Bác chỉnh con 14 phía trên chân côn á bác ( phía dưới cóc đạp á bác) bác nới ra nha
Chúc bác thành công

Hoàng Nhật

Tài xế O-H
Bác cho em hỏi cách chỉnh được không ạ, mâm tự động ấy

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên