santafe 2013 báo lỗi c2402 : motor electrical (bị bó phanh tay)

L
Bình luận: 23Lượt xem: 8,958

long1990

Tài xế O-H
chào các bác ! tình hình là nhà em hnay mới nhân đc 1 em santafe báo lối c2402 ,nhìn ở đông hồ thì thấy cái đèn phanh tay (đèn màu đỏ có dấu chấm than ấy).xe này bị bó ở xưởng khác nên người ta đã tháo phanh tay ra để xe di chuyển .lúc xe vào đã tối nên chỉ đọc lỗi rồi em có nhin xuống gầm thì thấy phanh tay loại này dùng bằng điện .ca này em chưa gặp khi nào cả mong cả nhà giúp đỡ

long1990

Tài xế O-H
thì cũng tại vì lần đầu dc làm nên cũng thấy khó khăn quá ,loại này phanh tay dùng bằng công tắc chứ ko dùng cần nữa .hình như nó cũng có hộp điều khiển thì phải .
:(:(

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
thì cũng tại vì lần đầu dc làm nên cũng thấy khó khăn quá ,loại này phanh tay dùng bằng công tắc chứ ko dùng cần nữa .hình như nó cũng có hộp điều khiển thì phải .
:(:(
Bác có số VIN ko ? Có thì show đây em tìm cho bác xem nó cấu tạo thế nào.Đời bao nhiêu mà hiện đại thế nhỉ ?Phanh tay bằng điện có công tắc ,xong lại có cả hộp điều khiển nữa :) nghe ảo quá.
Đèn báo thì có rất nhiều nguyên nhân :Lỗi cảm biến, hết dầu phanh ,bó phanh ...Cụ nên bình tĩnh mà chẩn bệnh.Còn về cái mã lỗi trên ,Em thiên về nguyên nhân ACCU đã có lần bị hết kiệt.

long1990

Tài xế O-H
abs thì đèn abs sáng chứ ,ở đây đèn phanh tay sáng với lại phanh tay dính luôn mặc dù ấn công tắc vẫn ko có tác dụng
View attachment 27083 View attachment 27084
[MERGETIME="1413387605"][/MERGETIME]

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
chào các bác ! tình hình là nhà em hnay mới nhân đc 1 em santafe báo lối c2402 ,nhìn ở đông hồ thì thấy cái đèn phanh tay (đèn màu đỏ có dấu chấm than ấy).xe này bị bó ở xưởng khác nên người ta đã tháo phanh tay ra để xe di chuyển .lúc xe vào đã tối nên chỉ đọc lỗi rồi em có nhin xuống gầm thì thấy phanh tay loại này dùng bằng điện .ca này em chưa gặp khi nào cả mong cả nhà giúp đỡ

Cụ kiểm tra xem có phải phanh tay điều khiển điện loại này không

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên

Loại này cáp phanh tay điều khiển bằng mô tơ điện[DOUBLEPOST=1413389184,1413388776][/DOUBLEPOST]

Hình chính sác là như vậy .Cụ kiêm tra lại xem toàn bộ ệ thống .Bao gồm cầu chì và mô tơ điện , cuối cùng kiểm tra modun EPB .Nhưng mô dun EPB chết là trong số ít và không có gì là không thể .Nhà cháu biết đến vậy,có gì cụ kiểm tra đi nhé.[DOUBLEPOST=1413420555][/DOUBLEPOST]Gửi cụ thêm hai mạch điện này cụ tham khảo đi nhé.

kia_service

Thợ quèn
Nhân viên
abs thì đèn abs sáng chứ ,ở đây đèn phanh tay sáng với lại phanh tay dính luôn mặc dù ấn công tắc vẫn ko có tác dụng
View attachment 27083 View attachment 27084
[MERGETIME="1413387605"][/MERGETIME]
View attachment 27086

View attachment 27087
Hi, sorry cụ ,thú thật chưa làm phanh tay loại này lần nào ,lại lười xem tài liệu nên phát biểu quá chủ quan :) Có sơ đồ của cụ mobilest rồi ,chúc cụ thành công :D

vanluong1991

Tài xế O-H
View attachment 27091 View attachment 27088
Loại này cáp phanh tay điều khiển bằng mô tơ điện[DOUBLEPOST=1413389184,1413388776][/DOUBLEPOST]View attachment 27089 View attachment 27090
Hình chính sác là như vậy .Cụ kiêm tra lại xem toàn bộ ệ thống .Bao gồm cầu chì và mô tơ điện , cuối cùng kiểm tra modun EPB .Nhưng mô dun EPB chết là trong số ít và không có gì là không thể .Nhà cháu biết đến vậy,có gì cụ kiểm tra đi nhé.[DOUBLEPOST=1413420555][/DOUBLEPOST]Gửi cụ thêm hai mạch điện này cụ tham khảo đi nhéView attachment 27095 View attachment 27094
cụ ơi sơ đồ này sao mờ vậy cụ.????

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Bác ghi rõ C2402 là gì để biết luôn, mất thêm mấy giây thôi

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
C2402 Motor Electrical > DTC Information chủ đề đấy luôn cụ banhxe
À, em xin lỗi, em thì không bớt như vậy, tên chủ đề là tên chủ đề, vào bài là cứ phải đủ. Vì nhiều khi người đọc không đọc được từ trang đầu, lại phải lật ngược lên trên rất mất thời gian lắm.Phải tôn trọng người đọc chứ ạ

giahung

Tài xế O-H
bac chu da sua xong chua thông tin cho ae chia xe??e cung dang hong xem chu dê cua bac vi xe doi moi e chi dc nge thoi ma chua dc nhin thây bao gio...cam on bac

long1990

Tài xế O-H
hnay em đã làm theo sơ đồ trên ,em ktra cầu chì và đo đạt tất cả dây nhợ .thấy tất cả đều ok cả ,em phán là modum điều khiển chết nhưng mà ở tỉnh lẻ mua cái này khó qúa phải mât cả tháng mới đặt đc hàng.cái modum này có thể sửa đc ko vây mây bác .?

long1990

Tài xế O-H
có bác nào từng làm xe như này chỉ dùm em cách sử lý với ,giờ mà thay modum chắc công toi mấy ngày .chắc chủ xe ko đợi đc cái mới để thay thế đc.o_Oo_Oo_O

giahung

Tài xế O-H
e xl bác vì e onlai bằng maý tinh nên e ko biết sd dấu bác ak...bác sưa xong chưa chia xe e biết vơi vì xe đơì mơí e chỉ dc nge noí thôi mà chưa dc nhìn thâý hệ thống nó dk tn bác ak?cam ơn bac

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên