Cách chỉnh hiện thị menu km xe Chevrolet Cruze (số sàn)

vonhulai
Bình luận: 7Lượt xem: 12,211

vonhulai

Tài xế O-H
Xe Cruze hiển thị thông tin trên bảng đồng hồ như sau: Fill fuel 558. Câu này có nghĩa sao vậy các bạn? Mình muốn tính đoạn đường từ A đến B thì chỉnh như thế nào? Trên cần điều chỉnh đèn xi nhanh có chữ menu điều khiển mà mình bấm vào đó không thấy hiện gì cả. Ai đã từng chỉnh rồi chỉ mình với. Cảm ơn các bạn nhé

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Bác ấn Set màn hình đồng hồ táp lô sẽ hiển thị Set 1, xoay theo chiều mũi tên chuyển thành Set 3 là đồng hồ sẽ chuyển từ dặm sang kilomet

vonhulai

Tài xế O-H
Bác ấn Set màn hình đồng hồ táp lô sẽ hiển thị Set 1, xoay theo chiều mũi tên chuyển thành Set 3 là đồng hồ sẽ chuyển từ dặm sang kilomet
Bạn, nhưng mà em nhấn nút set đồng hồ vẫn không hiện gì hết. Em thử 2 xe mới đều như vậy, nó cứ hiện miết " fill fuel 558"

vonhulai

Tài xế O-H
Bác nhấn Menu , màn hình sẽ hiển thị Unit Set, sau đó Bác nhấn Set rồi xoay phím điều chỉnh mũi tên chuyển thành Set 3 là ok thôi
Nhưng em nhấn Menu nó vẫn không thay đổi gì hết, có phải nhấn Menu và giữ vài giây không? Máy đang nổ hay chìa khóa ở vị trí ON?

thichthaoraxem

Học, Học nữa,...Học mãi
Chắc chắn là chỉnh ở mấy cái nút đó nha cụ chủ thớt(các nút không bị liệt vẫn đàn hồi tốt). Còn nếu không được thì cụ thử tháo ắc quy ra rồi lắp lại. Nếu vẫn không được nữa thì có lẽ vấn đề ở chỗ khác.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên