Cần giúp đỡ Hyundai Trago đời 2011

T
Bình luận: 11Lượt xem: 3,116

truongvylam

Tài xế O-H
hyundai trago số SÀN đời 2011 kiểu động cơ D6CE vào xưởng với tình trạng máy yếu khi lên dốc(bình thường lên dốc đi số 7 giờ chỉ đi số 6 hoặc 5)nhưng đứng 1 chỗ ga vẫn lên 2500RPM.trên taplo báo đèn CheCk và 1 đèn hình động cơ màu vàng cả 2 đèn này ko sáng hẳn mà nháy đều.các cụ cho cháu hỏi là liệu có phải nguyên nhân lỗi này là do đổ sai phụ gia không,nếu khác phục thì phải làm thế nào ạ.và cái chất phụ gia này thì nó có tác dụng gì ạ nếu nó có tác dụng bảo vệ môi trường thì bỏ nó được không.các bác chém giúp nhà em nhiệt tình.
CÁI BÌNH DUNG DỊCH NẾU THÁO RA KHÔNG SÀI CÓ ĐƯỢC KHÔNG.

truongvylam

Tài xế O-H
cụ nên cắm máy vào kiểm tra xem báo lỗi gì ,nêu đổ nhầm chất phu gia thì đèn chek sẽ nổi và động cơ sẽ yếu là dương nhiên rồi
ĐÃ ĐỔ ĐÚNG DUNG DỊCH CỦA HÃNG HUYNDAI LUÔN RỒI, MÀ VẪN BỊ LỖI,
CẤM LỖI XỬ LÝ THÌ THỢ KÊU BỊ LỖI PHỤ GIA NHIÊN LIỆU,
RẮC RỐI QUÁ, KHÔNG BIẾT CÓ THỂ BỎ BÌNH PHỤ GIA NHIÊN LIỆU NÀY ĐƯỢC KHÔNG
[MERGETIME="1413466942"][/MERGETIME]
CÓ THỂ THÁO BỎ BÌNH DUNG DỊCH PHỤ GIA NHIÊN LIỆU NÀY ĐƯỢC KHÔNG Ạ
[MERGETIME="1413466970"][/MERGETIME]
CÓ THỂ THÁO BỎ BÌNH DUNG DỊCH PHỤ GIA NHIÊN LIỆU NÀY ĐƯỢC KHÔNG Ạ
cụ nên cắm máy vào kiểm tra xem báo lỗi gì ,nêu đổ nhầm chất phu gia thì đèn chek sẽ nổi và động cơ sẽ yếu là dương nhiên rồi
[MERGETIME="1413467186"][/MERGETIME]
CÓ THỂ THÁO BỎ BÌNH DUNG DỊCH PHỤ GIA NHIÊN LIỆU NÀY ĐƯỢC KHÔNG
Đấy là xe tải hả cụ...
VÂN LÀ XE TẢI Ạ
[MERGETIME="1413467192"][/MERGETIME]
CÓ THỂ THÁO BỎ BÌNH DUNG DỊCH PHỤ GIA NHIÊN LIỆU NÀY ĐƯỢC KHÔNG
Đấy là xe tải hả cụ...
VÂN LÀ XE TẢI Ạ

anhnv_2411

Don't give up
Cái mà cụ nó đến là dung dịch adblue chứ nhỉ. Theo em hiểu nôm na nó là dung dịch để trung hòa khí xả chứ cụ.Còn nó ảnh hưởng động cơ thế nào cụ phải xem nó đang báo lỗi gì, rổi đưa lên đấy anh em tư vấn cho

truongvylam

Tài xế O-H
NÓ LÀ DUNG DỊCH UREA GÌ GÌ ĐÓ, KHÔNG RÕ LẮM, THẤY TRÊN THÙNG NÓ GHI VẬY.
CẮM LỖI THÌ NÓ BÁO THẾ NÀY P2BA8 INTERRUPTION OF REAGENT DOSING ACTIVITY
CHẠY THÌ SỐ 8 MÀ CHỈ DC 90KM/H KHÔNG HƠN ĐƯỢC NỮA

phanvanlai

Tài xế O-H
Em cũng mới gặp 1 con Xcient 2015 cũng bị lỗi P2BA8. tài xế nói hết nước nên lấy nước lọc châm vào, máy yếu, đã thay dung dịch chính hãng nhưng giờ vẫn hiện Lỗi P2BA8 không xoá đươc. các bác đã làm rồi tư vấn giúp anh em hiểu biết thêm ah!

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên