các bác giúp em với.xe toyota cá mập 15 chỗ

dtdk17
Bình luận: 27Lượt xem: 2,457

đề rai không nổ

• lỗi chìa khóa

Số phiếu: 0 0.0%
  • lỗi chìa khóa

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0

dtdk17

Tài xế O-H
xe chạy đến khi nóng máy tắt chìa khóa nhưng vẫn nổ thêm mấy tiếng rồi mới tắt.em đã thay bu gi và thay chế mới,đi đc khgoangr 1 tháng thì lại bị hiện tượng như vậyh.lần này còn bị nặng hơn.liệu có khả năng dính ổ khóa ko ạ.các bác tư vấn giúp

QuabgVinh

Tài xế O-H
xe chạy chế hòa khí à cụ? nếu đúng chế hòa khí thì cụ rình lúc nào nó bị, tắt chìa khóa xong rút cao áp xem có tia lửa ko, nếu có thì khả năng chập trong ổ, ko có thì rất có thể do tự kích trong buồng đốt.

tranvanan2311

Tài xế O-H
xe chạy đến khi nóng máy tắt chìa khóa nhưng vẫn nổ thêm mấy tiếng rồi mới tắt.em đã thay bu gi và thay chế mới,đi đc khgoangr 1 tháng thì lại bị hiện tượng như vậyh.lần này còn bị nặng hơn.liệu có khả năng dính ổ khóa ko ạ.các bác tư vấn giúp
em nghi la do tu kich no trong buong dot roi bac ah

dtdk17

Tài xế O-H
xe chạy chế hòa khí à cụ? nếu đúng chế hòa khí thì cụ rình lúc nào nó bị, tắt chìa khóa xong rút cao áp xem có tia lửa ko, nếu có thì khả năng chập trong ổ, ko có thì rất có thể do tự kích trong buồng đốt.
cái này cũng khó vì người ta chạy trên đường khi nóng máy mới bị hiện tượng như vậy,còn em thử ở nhà thì nổ mãi nóng máy mà ko bị,cũng thấy vô lí,em cũng nghĩ là bị kích nổ trong buồng đốt,nhưng tháo bu gi ra thì vẫn đỏ gạch nhìn vào trong buồng đốt thì vẫn ngon ko có muội bám,em tháo chế rea kt thì thấy nó mòn vẹt bạc ở trục bướm ga,vậy em thay luôn cái chế mới.thay cả bu gi nữa nhưng đc khoảng 1 tháng lại bị hiện tượng như vậy.nản quá các bác ạ

kuli_tyt202

Tài xế O-H
muốn biết dính ổ khóa hay ko thì bác cứ tắt mở ổ khóa rùi ktra con chuột kotải có đóng mở theo ổ khóa ko thì biết liền.
- nếu chạy nóng mà bị thì bác xem cam , lửa đúng chưa, xăng có dư hay tràn ko, đường ống hơi có đúng ko nhất là ống hơi vào hơn tăng tốc phụ đó bác, ống hơi này khi nóng máy nó phải mất áp hút nhé bác.
[MERGETIME="1413734232"][/MERGETIME]
muốn biết dính ổ khóa hay ko thì bác cứ tắt mở ổ khóa rùi ktra con chuột kotải có đóng mở theo ổ khóa ko thì biết liền.
- nếu chạy nóng mà bị thì bác xem cam , lửa đúng chưa, xăng có dư hay tràn ko, đường ống hơi có đúng ko nhất là ống hơi vào hơn tăng tốc phụ đó bác, ống hơi này khi nóng máy nó phải mất áp hút nhé bác.

kuli_tyt202

Tài xế O-H
xin lỗi, mạng nhà e có vấn đề, e ko cố ý spam đâu. Sorry
[MERGETIME="1413734798"][/MERGETIME]
hiace dùng "chế" xăng mà bác, chế này hai họng cũng đơn giản nhưng nó mà vật thì vã cả người đó bác. Nó có khá nhiều ống hơi và có cả bộ van Egr nữa.

nhovanle

Tài xế O-H
theo ngu kiến của tôi thì bác nên xem lại lửa và chỉnh lại chế ...........xe bị thừa xăng hay bị hiện tượng nóng máy dẩn đến tự kích nổ đó nak....

dtdk17

Tài xế O-H
EM CŨNG NGHĨ VẬY.THÌ TẤT CẢ CÁC HIỆN TƯỢNG ĐÓNG MUỘI THAN TRONG BUỒNG ĐỐT THÌ EM LOẠI TRỪ.BU GI THAY MỚI.CHẾ THAY MỚI.CÒN MỖI Ổ KHÓA ĐIỆN LÀ EM CHƯA KT THÔI,CÒN CAM CƠ THÌ KO THỂ NHẨY ĐC.;TRƯỚC ĐÂY NÓ BT VÀ GIỜ ĐÂY NÓ MỚI BỊ THÔI.MÁY MÓC KO AI ĐỘNG CẢ.
[MERGETIME="1413820371"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1413734232"][/MERGETIME]

CÓ KHẢ NĂNG LÀ EM BỊT HẾT ĐƯỜNG ỐNG CỦA NÓ XEM SAO.NHỮNG ĐƯỜNG CẦN THÌ EM ĐỂ LẠI .HI

baotohalong62

Tài xế O-H
có thể bạn cắm sai ống chân không dẫn đến hiện tượng nóng máy kích nổ.cá mập hay bị bệnh này với xe chạy chế. không biết xe bác chạy điện bán dẫn hay má vít vậy.thiếu xăng cũng bị kích nổ,sai lữa cũng bị xe bác đời bao nhiêu vậy.chế của bác có kính kt xăng không nếu có bác cân lại xăng .chúc thành công

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nổ mấy tiếng đồng hồ cơ á, lạ nhỉ?

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
Nếu chỉ nổ thêm vài giây rồi tắt sau khi đã tắt máy thì con này do điều chỉnh chế hòa khí sai, hoặc bị kênh bướm ga thứ cấp, hoặc thủng màng bơm tăng tốc phụ. Còn nếu mấy món này chuẩn, thì đóng muội buồng đốt thật (đóng muội dày luôn cho nó máu) cũng không bao giờ bị thế. Tôi bảo đảm luôn, kể cả chơi xe ăn xe. Bác chủ xem lại bộ chế hòa khí đi

dtdk17

Tài xế O-H
có thể bạn cắm sai ống chân không dẫn đến hiện tượng nóng máy kích nổ.cá mập hay bị bệnh này với xe chạy chế. không biết xe bác chạy điện bán dẫn hay má vít vậy.thiếu xăng cũng bị kích nổ,sai lữa cũng bị xe bác đời bao nhiêu vậy.chế của bác có kính kt xăng không nếu có bác cân lại xăng .chúc thành công
XE NÀY CHẠY BÁN DẪN BÁC Ạ,XE ĐỜI 2001.CHẾ CÓ KÍNH KT XĂNG.VÂNG EM SẼ THỬ CĂN LẠI XEM SAO.THANKS BÁC

DUNGBACAUTO

Tài xế O-H
Theo em Bác thay con trở bé bằng đầu ngón tay lắp bên cạnh bộ chia điện là được rồi.
Không cần thiết phải thay nhiều quá như vậy đâu

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên