phun xang dien tu

P
Bình luận: 12Lượt xem: 1,297

Ferrari599

Tài xế O-H
co bac nao bit cach kiem tra phun xang dien tu k,
xe inova đậu khoảng 1 tiếng thì đề rất khó nổ ah, đề kéo dài...khi vừa nố máy xog, tắt máy đề lạiliền thì ok ah.
ở xưởng e toàn xe inova với vios có ji cac bac chỉ giáo thêm ah
bác đả làm nhửng gì rồi.xe bị bệnh thì bác phải kiểm tra loại trừ rùi đưa lên nhờ ae mới biết đk chứ?

kuli_tyt202

Tài xế O-H
xe inova đậu khoảng 1 tiếng thì đề rất khó nổ ah, đề kéo dài...khi vừa nố máy xog, tắt máy đề lạiliền thì ok ah.
e chắc chắn với bác luôn là bị tuột áp xăng còn < 1kg/cm2. Kiểm tra kim phun có đái ko, ở bác có xe thì lấy kim phun của xe khác thay vào xem, nếu còn bị thì bác thay bơm đi. Nhưng theo em thì có cái kim nào đái rồi, e thay mấy xe rôi đó bác.(có thể vệ sinh xúc kim nhưng e thấy hiệu quả ko cao)

trainghe87@

Tài xế O-H
xưởng bác toàn bị inova với vios ạ.thế xe ở xưởng khác đến hay xe quen mà may lọc xong mấy hôm bị vậy ạ.nếu xe lại thì cụ nên thay lại lọc.còn mà xe nhà mình mà thay lọc bị vậy thì cái đóng lọc trong kho cần xem lại,[DOUBLEPOST=1413907216,1413907038][/DOUBLEPOST]
khả năng bơm xăng bị tụt áp rất cao,cụ nên thay bơm dó là ý kiến của em
cụ không cần thay bơm đâu.cụ dứt cho e cái loc.thay bơm tội họ lắm

quanghop6789

Tài xế O-H
cụ cứ thay cái lọc cho em,nếu thay lọc xong mà không được thì cụ kiểm tra áp xăng của bơm ntn,vấn đề của cụ chỉ liên quan đến áp xăng thôi

phanviet

Tài xế O-H
bác đả làm nhửng gì rồi.xe bị bệnh thì bác phải kiểm tra loại trừ rùi đưa lên nhờ ae mới biết đk chứ?
bơm xăng thì e mới thay cách đâ y 1tháng, e cũng đã vệ sinh bét phun lọc xăng rồi ah, mà vẫn k hết
[MERGETIME="1414302181"][/MERGETIME]
cụ cứ thay cái lọc cho em,nếu thay lọc xong mà không được thì cụ kiểm tra áp xăng của bơm ntn,vấn đề của cụ chỉ liên quan đến áp xăng thôi
bơm thì e mới thay. e nghĩ nếu bị bơm xăng thì xe hay bi chế tmáy đột ngột hoặc đạp ga tầm 60km/h là k lên dc. tại e có làm vài chiếc bị như zậy rồi.

quanghop6789

Tài xế O-H
bác cứ thay cái lọc sắt dưới gầm đi,hoặc đơn giản chỉ tháo xuống giữ lại xăng trong đó.xuống xóc xóc,gõ gõ nhẹ rồi đổ xăng trong đó ra xem có bẩn không,bẩn thì thay đi thôi,xe bác bệnh chỉ liên quan đến áp xăng ban đầu thôi

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên