thay hộp đen, hộp ecu cho huyndai trago đời 2011

T
Bình luận: 13Lượt xem: 3,051

truongvylam

Tài xế O-H
các bác cho em hỏi,
hiện tại xe em là xe huyndai trago 2011 số sàn, máy điện, vì đời này có kèm thèo bình dung dịch ure để bảo vệ môi trường, do vậy muốn chạy được thì phải đổ dung dịch ure vào. mà dung dịch này rất đắt. Với dầu của nước ta hiện nay thì không tốt cho nên nó rất tốn.
Vậy em muốn thay ecu của nó bằng ecu của xe huydai trago đời 2010 được không các bác, hoặc có thể chạy lại chương trình để loại bỏ bình dung dịch này được không,
em xin cảm ơn

hocnghe

Tài xế O-H
theo mình được biết thì ecu đời 2010 có khác đôi chút về vị trí các chân jac khó mà lắp lẫn đc.
ví dụ chân đóng nguồn cho role cấp nguồn cho ecu khác vị trí.
nếu mà lắp lẫn thì phải thay cả cụm dây điện từ ecu vào đến từng kim và cảm biến.
Còn jac chassi thì có thể chế cháo thêm thắt.
tuy nhiên vẫn chưa có ai giám làm vì chi phí cũng ko nhỏ và hơn nưa là chưa có ai làm chuột bạch.

caniggia

Tài xế O-H
Nếu mà ECU của động kết nối vs hộp xử lý khí thải euro 5 xài Urea!hay dung dịch xanh adblue bằng CAN J1939 song song thì bạn cắt bỏ cái truyền thồng CAN vs ECU bosch xữ lý khí thải ! Nối vs cái hộp giả lập này ! xong load chương trình là ok ! hehe gara thường it ai làm dc lắm hehe !chỉ có sàigòn làm thui!
:D
Nó gọi lả Adblue emulator ! giá 200USD thui

truongvylam

Tài xế O-H
Nếu mà ECU của động kết nối vs hộp xử lý khí thải euro 5 xài Urea!hay dung dịch xanh adblue bằng CAN J1939 song song thì bạn cắt bỏ cái truyền thồng CAN vs ECU bosch xữ lý khí thải ! Nối vs cái hộp giả lập này ! xong load chương trình là ok ! hehe gara thường it ai làm dc lắm hehe !chỉ có sàigòn làm thui!
gara bác ở đâu, có gì em cho xe chạy qua, cho em xin sdt bác luôn

hatranvanha69

Tài xế O-H
này chỉ đáng 50usd thôi

phaocoi

Tài xế O-H
xe em là huyndai trago chuyên xuất sang các nước châu âu mà bác, xe tiêu chuẩn châu âu mà
Dạ ý e không phải chê xe bác không hợp chuẩn châu âu, Ý e là cái cục adblue ấy nó giả lập cho các dòng xe tải châu âu như : Scania, Volvo, DAF, Inveco, Man, Mec, Renault chứ không thấy tên Hyundai trong của cụ trong danh mục hỗ trợ giả lập cụ ợ. Hình phần mêm program e nó đây cụ ợ :

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên