hộp số honda crv

T
Bình luận: 16Lượt xem: 2,297

cho em hỏi

• fffs

Số phiếu: 0 0.0%
  • fsfsf

Số phiếu: 0 0.0%

• Số lượng người bầu chọn
    0
  • Poll closed .

tanghonda

Tài xế O-H
chả là xưởng e có con honda crv bị lỗi hộp số ah , bệnh nó như thế này ah : em vào số d ga đột ngột lên số vòng động cơ tăng ầm ầm mà số km thì lên rất ì ,có lúc ga 4000/phút mà km chạy dc 40km ah ,tháo hộp số kiếm tra hết mọi thứ rồi vẫn oke , nghe mấy thánh trên honda nói là bị i-vitec thao ra cũng ko vấn đề , thao đi tháo lại vẫn chưa tìm dc nguyên nhân ,nay đổi hộp số khác qua thì thấy ok ,tex lỗi mà chẳng có lỗi gì đau đầu lắm các bác ah các bác có trải qua rồi giúp em với

congtuxuthanh

Tài xế O-H
Cụ mô tả kỹ hơn chút nữa đi! Hư hỏng đã chắc chắn là ở số rồi kiểu gì cũng có nguên nhân, cụ đều ok hết tôi chịu ko biết chém gì!
Theo tôi lá côn cụ có thể quan sát ok! Nhưng chưa thấy cụ mô tả gì về lọc dầu cụ cho thêm thông tin đi nhé, tại các vị trí sử dụng sim có bị hở ko ...

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
chả là xưởng e có con honda crv bị lỗi hộp số ah , bệnh nó như thế này ah : em vào số d ga đột ngột lên số vòng động cơ tăng ầm ầm mà số km thì lên rất ì ,có lúc ga 4000/phút mà km chạy dc 40km ah ,tháo hộp số kiếm tra hết mọi thứ rồi vẫn oke , nghe mấy thánh trên honda nói là bị i-vitec thao ra cũng ko vấn đề , thao đi tháo lại vẫn chưa tìm dc nguyên nhân ,nay đổi hộp số khác qua thì thấy ok ,tex lỗi mà chẳng có lỗi gì đau đầu lắm các bác ah các bác có trải qua rồi giúp em với
Thế thì trượt côn, hoặc trượt biến mô rồi

tanghonda

Tài xế O-H
Đã thay và ok thì vẫn là hộp số thôi. Cụ ktra những gì rồi mà nói oke. xem lại van, đường dầu, lá côn.....chưa
chả là con này bị tai nạn cu ah ,tui em làm tháo ra kiểm tra hết ,áp lực dầu ,lá côn ,nói chung l
Thế thì trượt côn, hoặc trượt biến mô rồi
thêm chi tiết nữa con này của nhà em nó bị tai nạn ah ,tình hình các thánh hém giúp em với ko đợt này phải thay hộp sỗ thôi khách sốt ruột lắm ah

nguyenkhoapt90

Tài xế O-H
với những gì cụ chủ nói thì
e xin đóng góp 1 ý ạ
có gì không đúng các cụ bỏ quá cho ạ
thứ nhất là dầu số
thứ hai là bơm dầu
thứ ba là cụ kiểm tra lại biến mô xem sao?
theo e thì e nghi bơm,hoặc biến môm thôi cụ ạ?
cụ thử kiểm tra xem sao nhé
chúc cụ thành công

lathanhtinh

Tài xế O-H
ko hiểu sao vòng tua máy 400vòng tức là máy ko có vấn đề gì xe có lỗi hộp số mà cụ lại bảo là ivtec là sao hệ thống ivtec là ở động cơ mà nó có nằm trong hộp số đâu nhỉ

tanghonda

Tài xế O-H
nó tai nạn là bị luôn, hay chạy time bjo mới bị.
nó tai nạn rồi bị luôn cụ ah
[MERGETIME="1414297498"][/MERGETIME]
ko hiểu sao vòng tua máy 400vòng tức là máy ko có vấn đề gì xe có lỗi hộp số mà cụ lại bảo là ivtec là sao hệ thống ivtec là ở động cơ mà nó có nằm trong hộp số đâu nhỉ
4000 vòng trên phút cụ ah , i-vitec cũng liên quan đến hộp số đó cụ ah
[MERGETIME="1414297504"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1414297520"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1414297536"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1414297546"][/MERGETIME]

hoapro

Tài xế O-H
với những gì cụ chủ nói thì
e xin đóng góp 1 ý ạ
có gì không đúng các cụ bỏ quá cho ạ
thứ nhất là dầu số
thứ hai là bơm dầu
thứ ba là cụ kiểm tra lại biến mô xem sao?
theo e thì e nghi bơm,hoặc biến môm thôi cụ ạ?
cụ thử kiểm tra xem sao nhé
chúc cụ thành công
kiểm tra biến mô bằng cách nào vậy bác.e chưa biết.Mong cụ chỉ giáo

Cai banh xe

khả năng cao nhất là bị biến mô,nhưng mà nếu bị biến mô thì phải nổi đèn và báo tốc độ đầu vào chứ nhỉ?
Không thế được bác ạ. Noa có thể báo lỗi biến mô, nhưng biến mô hỏng thì không báo tốc độ đầu vào được. Mà đã báo lỗi tốc độ đầu vào thì không báo được biến mô

tanghonda

Tài xế O-H
Vậy cụ xem lại đường dầu, tổ ong, các pittong phanh nhé
tụi em kinh nghiệm kém cụ có thể vào honda mỹ đình số 2 lê đức thọ cầu giấy hà nội giúp em dc ko ah ,chứ tình hình này căng quá cụ ah

quythanh21

Tài xế O-H
đi xe ở vị trí tay số 2 thì thấy sao hả bác có bình thường không,bác thử so sánh với xe khác ở cùng số vòng tua máy xem, nếu có thì em nghĩ là biến mô k vấn đề rồi.
em mạo muội xin được chém vậy.

Cai banh xe

tụi em kinh nghiệm kém cụ có thể vào honda mỹ đình số 2 lê đức thọ cầu giấy hà nội giúp em dc ko ah ,chứ tình hình này căng quá cụ ah
Bác trong hãng thì thiếu gì đồ thử

Hoangdungb1987

Tài xế O-H
Khi thử hộp số bác có bê luôn cái biến mô sang không hay chỉ bê 1 hộp số.
Nếu chỉ bê hộp số thôi thì loại cái biến mô.
Mà như bác " Cái bánh xe' nói thì chỉ còn trượt côn.
Trượt côn thì bác xem dầu mỡ thế nào áp lực bác có đo được không. chọc vào đo đi. Chưa ổn bác xem sim phơt, bơm...van.
Áp ổn rồi thì bác xem thay cái gì thay được thì thay...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên