Accord 2003 cần các cụ giúp.

ngockhanhautoparts
Bình luận: 9Lượt xem: 889

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Sáng nhà cháu ăn em altis 2009 chưa xong chiều lại dính phải em này. Xe khách vào xưởng thay dầu máy, lọc dầu, rửa xe, dọn nội thất, rửa máy. Xong xuôi đánh ra cửa vào thông báo với chủ xe là đã hoàn thành công việc. "Chủ yếu là đưa cho bác ấy tờ thanh toán tiền ấy mà :)" Thanh toán xong bác vui vẻ lên xe em ngồi trong nghe cứ xoạch xoạch đến 2 phút mà không thấy nổ máy ... tiền cầm chưa cả kịp bỏ vào ví. Kiểm tra lửa ngon tháo bugi thấy ướt toàn mùi xăng thế là nhà cháu phán ngộp xăng nên khó nổ rồi. Tháo toàn bộ bugi bóp đường xăng lên đề không cho "phọt" hết ra. Vệ xinh bugi lắp vào lên đề đạp gần hết chân ga nó mới chịu nổ cho. Tắt máy đề lại vẫn thế rất là khó nổ. Nhà cháu thay bộ bugi denso mới tinh vào vẫn thế. Lắp đòng hồ đo áp bơm xăng báo 2.9 Kg/cm3 như thế là áp xuất bơm xăng đủ đấy chứ các cụ nhỉ. Có khi nào thợ nhà cháu rửa máy làm toi cái gì trên xe của khách nên khó nổ không các cụ. Các cụ vào chém giúp với ạ.

baotohalong62

Tài xế O-H
đời này chạy bộ chia điện rồi bác tháo nắp bộ chia điện ra vệ sinh sạch .xì khô nắp lại ok ngay nếu không okbacs kiểm tra con quay nằm trong bộ chia điện.bác kiểm tra kĩ con quay nhé

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
Báo cáo các cụ là em đã sử lý xong rồi ạ. Sáng ra xưởng đề thử vẫn thế em bục mình định đè ra thả quả bơm xăng mới vào nhưng nghĩ sao lại lấy kìm bóp đường xăng hồi về thế là đề phát nổ luôn. Bác chủ xe cũng có kinh nghiệm về nghề hỏi luôn bơm kém hả em? thế là em quyết định thay bơm, nhưng buổi sáng nhiều xe rửa nên thiếu người làm cùng nên em tiện thể thay bơm xăng mới thì vệ sinh luôn kim phun và loc xăng. đến quả vệ sinh kim phun mới buồn cười 2 chú bị "đái rắt" một chú phun đúng như bắn súng nước còn 1 chú ngon lành. Thôi rồi tí nữa thì thay oan của khách cái bơm xăng. Kết lại là thêm 1 phiếu thanh toán với bốn quả kim phun seconhand các cụ ạ.

ngockhanhautoparts

Tài xế O-H
theo em thì hiện tượng này thì xăng vẫn ổn em nghĩ là bác không nên thay buzi vì trước khi vào có sao đâu mà thay nên thế chỉ cần kiểm tra mấy cái bobin hoăc đường cấp điện các giắc điện vài ic với bobin gì đó vì nhà bác vừa rửa xe song mà.... chúc bác thành công
[MERGETIME="1414326937"][/MERGETIME]
theo em thì đái rắt thì đái rắt chứ một chú bị cũng không ảnh hưởng nhiều đến vấn đề không nổ đk..... mong các bác giải thích thêm....
[MERGETIME="1414326957"][/MERGETIME]

theo em thì đái rắt thì đái rắt chứ một chú bị cũng không ảnh hưởng nhiều đến vấn đề không nổ đk..... mong các bác giải thích thêm....
Bị hẳn 3 cái kim phun cụ ạ. có 4 máy bị 3 thì nổ sao được cụ.

quachvancuong

Tài xế O-H
Sáng nhà cháu ăn em altis 2009 chưa xong chiều lại dính phải em này. Xe khách vào xưởng thay dầu máy, lọc dầu, rửa xe, dọn nội thất, rửa máy. Xong xuôi đánh ra cửa vào thông báo với chủ xe là đã hoàn thành công việc. "Chủ yếu là đưa cho bác ấy tờ thanh toán tiền ấy mà :)" Thanh toán xong bác vui vẻ lên xe em ngồi trong nghe cứ xoạch xoạch đến 2 phút mà không thấy nổ máy ... tiền cầm chưa cả kịp bỏ vào ví. Kiểm tra lửa ngon tháo bugi thấy ướt toàn mùi xăng thế là nhà cháu phán ngộp xăng nên khó nổ rồi. Tháo toàn bộ bugi bóp đường xăng lên đề không cho "phọt" hết ra. Vệ xinh bugi lắp vào lên đề đạp gần hết chân ga nó mới chịu nổ cho. Tắt máy đề lại vẫn thế rất là khó nổ. Nhà cháu thay bộ bugi denso mới tinh vào vẫn thế. Lắp đòng hồ đo áp bơm xăng báo 2.9 Kg/cm3 như thế là áp xuất bơm xăng đủ đấy chứ các cụ nhỉ. Có khi nào thợ nhà cháu rửa máy làm toi cái gì trên xe của khách nên khó nổ không các cụ. Các cụ vào chém giúp với ạ.
theo mình bạn đã làm nổ được rồi thì cứ để máy nổ lúc nâu xem sao. chạy vài km rồi cắm thử máy xem có lỗi j không . lần sau khi rửa máy xong nên tháo bugi đề dài mấy cái cho yên tâm. thanks

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên