fiat doblo 2003 chập chờn đèn code khóa ?

hoaldc200318
Bình luận: 12Lượt xem: 3,833

Check

Tài xế O-H
xe nhà em chập chờn đèn code khóa .khi bật khóa lúc tắt lúc sáng mà không tắt .khi em nó sáng lên thì đề hoài không nổ .em scan thì báo lỗi U1600 Electronic key .cụ nào biết chém cho em với ?

Cụ kiểm tra nguồn cấp và vệ sinh giắc điện cho hộp immobilizer ạ (hộp nằm gần cọc lái ấy).

hatranvanha69

Tài xế O-H
xe nhà em chập chờn đèn code khóa .khi bật khóa lúc tắt lúc sáng mà không tắt .khi em nó sáng lên thì đề hoài không nổ .em scan thì báo lỗi U1600 Electronic key .cụ nào biết chém cho em với ?
hộp immo nó có 1 dương , 1 mass , 1 dây báo đèn lên đồng hồ taplo , 1 dây ra ecu , còn 2 dây có bọc mass đi lên cuộn dây ổ khóa , lúc bị cụ kiểm tra nguồn , 2 dây lên ổ khóa cụ rút ra đo diện trở xem , mà cái lổi bác đưa lên thì hộp nó báo chuẩn rồi , là do chíp chìa lỗi , nếu chìa khóa của bác là zin thì chip nó đúc trong chìa khóa luôn , nếu mà chìa lô thì bác lấy chíp đó ra đem cho thợ khóa nó coopy rồi bác bỏ vào chìa khóa thử xem , nó có thể ok hoặc không , nếu không được thì bác bảo luôn thợ khóa đến ,còn nếu muốn chắc ăn nữa bác gở cái hộp ra đem cho thợ khóa nói làm cái chìa
[MERGETIME="1414328819"][/MERGETIME]
em vệ sinh hộp cầu chì và hộp body rui .con này angten ăn vào hộp body luôn em không thấy hộp immo ở gần cọc lái bác ạ
hộp immo nằm giữa cọc lái , tháo cái ốp vô lăng ra sẻ thấy , mà dây ăng ten bác nói ( cuộn dây ổ khóa ) thì nó đi vào hộp immo đây , chứ không phải hôp body
[MERGETIME="1414328825"][/MERGETIME]
em vệ sinh hộp cầu chì và hộp body rui .con này angten ăn vào hộp body luôn em không thấy hộp immo ở gần cọc lái bác ạ
hộp immo nằm giữa cọc lái , tháo cái ốp vô lăng ra sẻ thấy , mà dây ăng ten bác nói ( cuộn dây ổ khóa ) thì nó đi vào hộp immo đây , chứ không phải hôp body

hoaldc200318

Tài xế O-H
chìa khóa mầu xanh ,không có nút bấm gì cả.em thấy đề số 2 .chắc là chìa sơ cua .
[MERGETIME="1414343353"][/MERGETIME]
Vậy cụ tháo cái hộp body ra, chụp hình e nó gửi qua nhà cháu coi xem. Chìa khóa cụ vẫn là zin chứ
mà xưởng bác ở đâu vậy .có gì khoai em đem qua giao lưu với bác
[MERGETIME="1414343367"][/MERGETIME]
Vậy cụ tháo cái hộp body ra, chụp hình e nó gửi qua nhà cháu coi xem. Chìa khóa cụ vẫn là zin chứ

hoaldc200318

Tài xế O-H
[MERGETIME="1414344362"][/MERGETIME]
hộ body và bảng cầu trì bác ơi,em kiếm hình trên mạng nhưng đúng hộp này bác a .em ở ha nội

hộp body fiat 20032.jpg

hộp body fiat 2003.jpg

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên