pajero v45 động cơ 6g74 nhờ các bác chém hộ

Ferrari599
Bình luận: 31Lượt xem: 5,294

Ferrari599

Tài xế O-H
thưa các bác hôm nay nhà cháu có con pajero có hiện tượng mùi xăng sống khi nổ máy nhất là khí xả rất cay mắt.nhà cháu đả vệ sinh kim phun thay dây cao áp thay bugi bạch kim . và nó có hiện tượng lạ là bugi củ của nó tháo ra có màu trắng cả 6 máy đều vậy. máy nổ thì bình thường chạy vẩn bốc nhà cháu xem data thì con variable là ở 2344 mv. vậy nhờ các cụ tư vấn hộ e ah

sonhp

Tài xế O-H
sao thiếu xăng mà cay mắt nhỉ,đời mấy hả cụ, cụ nói mã dộng cơ có người biết người không

Check

Tài xế O-H
thưa các bác hôm nay nhà cháu có con pajero có hiện tượng mùi xăng sống khi nổ máy nhất là khí xả rất cay mắt.nhà cháu đả vệ sinh kim phun thay dây cao áp thay bugi bạch kim . và nó có hiện tượng lạ là bugi củ của nó tháo ra có màu trắng cả 6 máy đều vậy. máy nổ thì bình thường chạy vẩn bốc nhà cháu xem data thì con variable là ở 2344 mv. vậy nhờ các cụ tư vấn hộ e ah

Bác kiểm tra xem có kim nào phun rớt ko?

Ferrari599

Tài xế O-H
Cụ ktra thế nào? Nếu chắc kim phun ko cái nào bị nghẹt thì khả năng cảm biến MAF hoặc ECU có vấn đề rồi.
dạ nhà cháu dùng xịt chế ép vào kim phun và kích điện vào thấy 6 kim phun đều tơi như nhau cụ ah
[MERGETIME="1414424039"][/MERGETIME]
bác chủ ơi. tất cả trên xe đeu bình thường chỉ mỗi có mùi xăng và cay mắt thôi hay sao. hay có điều gì bất bình thuơng khôg ạ
dạ vâng ah
[MERGETIME="1414424059"][/MERGETIME]
bác chủ ơi. tất cả trên xe đeu bình thường chỉ mỗi có mùi xăng và cay mắt thôi hay sao. hay có điều gì bất bình thuơng khôg ạ
dạ vâng ah,
[MERGETIME="1414424250"][/MERGETIME]
Theo tôi, cảm biến đo gió bị sai
e thấy mọi con đo gió của v45 hỏng đều báo check con này thì k thấy báo chek vạy cụ có cách nào để nhà e kiểm tra là biết nó đúng hay sai k ah. nhà cháu còn non và xanh mong cụ chỉ bảo nhiều ah

garahungduc

Tài xế O-H
dạ nhà cháu dùng xịt chế ép vào kim phun và kích điện vào thấy 6 kim phun đều tơi như nhau cụ ah
[MERGETIME="1414424039"][/MERGETIME]

dạ vâng ah
[MERGETIME="1414424059"][/MERGETIME]

dạ vâng ah,
[MERGETIME="1414424250"][/MERGETIME]

e thấy mọi con đo gió của v45 hỏng đều báo check con này thì k thấy báo chek vạy cụ có cách nào để nhà e kiểm tra là biết nó đúng hay sai k ah. nhà cháu còn non và xanh mong cụ chỉ bảo nhiều ah
không hẳn cảm biến nào hỏng củng báo dèn check dâu cụ nhé, vì nó không chết mà sai số thôi .ví dụ nó báo về hộp chỉ 5 trong khi lượng khí nạp vào là 7 thì thằng ECU hiểu lầm dẩn dến diều khiển phun sai
[MERGETIME="1414425248"][/MERGETIME]
Theo tôi, cảm biến đo gió bị sai
dựa vào dâu cụ lại nghỉ cảm biến do gió sai ah

toyota1uz

Tài xế O-H
tất cả đều bình thường chỉ có mỗi khói cay mắt thôi mà.sao bác không xem thử bầu than hoạt tính còn không hay bị vỡ rồi.Đó cũng là nguyên nhân bugi trắng mà vẫn co' mùi xăng.sờ cảm biến làm chi trời

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên