cruze 2011 mất điện ac

T
Bình luận: 20Lượt xem: 5,580

oanhthoa

Tài xế O-H
quạt gió trong xe có đủ các cấp số k?
bật công tắc ac có sáng đèn k?.
cảm biến nhiệt độ dàn lạnh. cảm biến nhiêt độ trong xe( nó ở gần cái đầu gối của lái xe bên lái ấy. e gặp một con. tìm mãi k ra)
cảm biến áp suất ga. cảm biến nhiệt độ ngoài trời.
cb bức xạ ánh sáng mặt trời.
và cuối cùng bác cắm máy check kiểm tra hệ thống điều hòa không khí.

tamdienlanhbaoloc

Tài xế O-H
e kt rồi bác ơi ko có gi chỉ có quạt đông cơ nó chạy ở tốc độ nhanh khi nổ máy và chưa bật điều hòa
[MERGETIME="1414414688"][/MERGETIME]
trên màn hình hiện thị nhiệt độ ngoài dao động tư 24 tới 25 độ.c
[MERGETIME="1414414701"][/MERGETIME]
trên màn hình hiện thị nhiệt độ ngoài dao động tư 24 tới 25 độ.c

daukhoviyeu.28

Tài xế O-H
Bệnh nó ở đấy chứ ở đâu nữa . nổ máylên quạt gió quay ở tốc cao có nghĩa nhiệt độ nước làm mát cao. Mà nhiệt độ cao thì hệ thống không cho điều hòa hoạt động. Cụ kiểm tra xem nước làm mát có đủ không. Cảm biến nhiệt độ nước có ok không

oanhthoa

Tài xế O-H
bác xem lại cho e dây dợ đi. bác xem dây cảm biến áp suất ga có bị đứt ở đoạn nào k? xem dây có thông đến hộp k? chứ nươc làm mát ma nóng thì khi mới nổ máy ban đầu nước chưa nóng được.

thienhoa_auto

Tài xế O-H
Vậy thì dây cảm biến nhiệt độ động cơ chạm mass rồi.( hoặc xấu hơn là lỗi hộp) . Bác vào data xem AC on/off thế nào, kích hoạt AC xem data có hiển thị on/off không ? Bác chú ý cái cảm biến nhiệt độ nằm ngay sau van hằng nhiệt ( hướng nước đi, nếu hỏng thì quạt quay liên tục và phải thay cả cụm van hằng nhiệt chứ không có cảm biến rời đâu.

dtdk17

Tài xế O-H
cụ kt và xả e nước xem sao loại này hay bị e nước lắm ,như vậy dẫn đến nhiệt cao thì ko đóng lốc đc đâu

luyen_hybrid

Tài xế O-H
vẫn chưa sử xong em nó hả anh Tâm ơi, có mấy tín hiệu liên qua đến việc đóng lốc điều hòa : cảm biến nhiệt độ nước, cảm biến nhiệt độ giàn lạnh, cảm biến nhiệt độ ngoài trời, lượng ga, cảm biến áp suất ga, công tắc A/C, Rơlay, cầu chì, dây dẫn... của anh hiện tại khi nổ máy lên quạt đã đã quay tốc độ cao rôi, anh kiểm tra data của ảm biến nhiệt độ nước làm mát và cảm biến áp suất ga xem có vẫn đề gì không .
đây là mạch của điều hòa tự động anh nhé :

[DOUBLEPOST=1414556720,1414556089][/DOUBLEPOST]đây là mạch quạt anh nhé

quangnt

Tài xế O-H
e kt máy ko báo lỗi chỉ mất mas từ chân 86 của rơle AC e cũng mong là cảm biến nước
Bác đã kiểm tra trong hộp báo mất mát từ chân 86 rơ le thì có thể hộp cầu chì lỗi. Đo thẳng từ giắc lốc điều hòa với giắc hộp ECM, nếu thông thì nhiều khả năng hộp bị lỗi không điều khiển được lốc đóng

tamdienlanhbaoloc

Tài xế O-H
cảm ơn ae đã góp ý mình khác phục được 70% rồi nó bị lỏng dắc cảm biết báo ga 3 chân trên đường ống phin nằm gần dàn nóng bên phụ nổ máy thử ok nóng máy quạt quoai để mai lên xưởng kt xem AC có đóng lốc ko có j sẻ thông báo với ae nhé

hieudienlanh

Tài xế O-H
cảm ơn ae đã góp ý mình khác phục được 70% rồi nó bị lỏng dắc cảm biết báo ga 3 chân trên đường ống phin nằm gần dàn nóng bên phụ nổ máy thử ok nóng máy quạt quoai để mai lên xưởng kt xem AC có đóng lốc ko có j sẻ thông báo với ae nhé

Vẫn chưa xong cơ à.Bảo chú rồi kiểm tra tiếp điểm.Thích thì giả lập tín hiệu cho nó.Chạy là ook.Tìm làm chi nhiều cho mệt.Thằng này hay bị bẩn giắc chứ không lỏng được đâu.Giắc nó ngon lắm.

hoangdquyen

Tài xế O-H
Dòng xe này là dòng xe rẻ tiền nên ktra hết ko vấn đề gì thì chỉ nghĩ đến vật liệu ! bạn kiemr tra lại rắc và dùng mỡ điện bôi vào chân rắc sẽ hết move

0944459566

Tài xế O-H
Đầu tiên kiểm tra xem nó có còn ga hay không? Nếu còn ga thì kiểm tra lại cuộn dây li hợp điện từ. còn nếu hết ga thì phải nạp cưỡng bức vì không có ga trong hệ thống thì lốc lạnh nó không đóng.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên