điện lạnh oto

V
Bình luận: 15Lượt xem: 1,336

kuli_tyt202

Tài xế O-H
Các bạc giúp e với...e có con xe kia morning đời 2010 mất hết điện máy lạnh còn mấy điện khác vẫn bt.có bác nào biết giúp e vs..
mất hết là thế nào, bác thêm thôngtin để ae dễ chém
- đèn A/C ko sáng - quạt táp lô còn chạy ko?
- đèn A/C vẫn sáng, quạt tap lô vẫn chạy mà lốc ko hoạt động?
- tất cả đều im lặng tối thui hay sao?
*** bác kiểm tra trước cái cầu chì a/c đi nhé.

phutran120

Tài xế O-H
nhìn cái nick 94 chắc mới đi học nghề à ? đã làm lạnh hay có kiến thức về hệ thống điều hòa hay làm qua rồi chưa thế ? phải nói mất điện ở đâu thì mới tư vấn đc chứ

hoangnguyen293

Tài xế O-H
cụ thấy mất điện thế thì cụ check cái gì chưa. check được cái gì thì ném lên đây mọi người mới giúp được chứ
hay là accu của cụ chết, mất điện mà :D
(em đùa thôi)

vanloi94

Tài xế O-H
E thử hết oy các bác ak.cầu chì vẫn bt,máy tes lỗi thì ko nhân.còn nữa bên trong có 2 zấc dây câm cả 2 vào thì tối thui,nhưng 1 zấc cấm chặt vào còn zấc kia cấm hờ hơ thì có quạt gió nhưng điều hòa thì tối thui các bác ak....mong các bác jup e vs...

vungoc2911

Tài xế O-H
E thử hết oy các bác ak.cầu chì vẫn bt,máy tes lỗi thì ko nhân.còn nữa bên trong có 2 zấc dây câm cả 2 vào thì tối thui,nhưng 1 zấc cấm chặt vào còn zấc kia cấm hờ hơ thì có quạt gió nhưng điều hòa thì tối thui các bác ak....mong các bác jup e vs...
không biết là bệnh này của bác có phải là lốc không đóng đúng không ah, nếu như vậy bác kiểm tra két nước có bị tắc không ah. em mới vào nghề nên có gì không phải mong các bác chỉ bảo cho ah

vungoc2911

Tài xế O-H
Két nước tắc thì lốc vẫn phải đóng, bác nhé
em vẫn biết là vậy. Hôm trước xưởng em cũng gặp trường hợp như thế cụ ah. Sau khi kiểm tra két nước thấy tắc, đưa ra xúc rửa két, lắp vào lúc đó lốc đóng ngắt ok cụ ah. Vì thợ cả cũng thử tất cả nguồn điện rồi lúc đó mới kiểm tra phần két. Em thì qúa nên mong được cụ chỉ bảo ah. Em cảm ơn cụ.

tranhungkm

Tài xế O-H
em vẫn biết là vậy. Hôm trước xưởng em cũng gặp trường hợp như thế cụ ah. Sau khi kiểm tra két nước thấy tắc, đưa ra xúc rửa két, lắp vào lúc đó lốc đóng ngắt ok cụ ah. Vì thợ cả cũng thử tất cả nguồn điện rồi lúc đó mới kiểm tra phần két. Em thì qúa nên mong được cụ chỉ bảo ah. Em cảm ơn cụ.
Kia morning két nước không liên quan gì đến đóng lốc hay không cụ nha, trừ trường hợp con nầy không còn nguyên bản thôi vì khi tháo két nước thì ta tháo giắc điện quạt khả năng đac được câu tắt vào đó thôi nhưng chẳng ai làm như thế cả.

vanloi94

Tài xế O-H
E đã thử hết oy các bác ak.máy test lổi thì ko nhận .còn những thứ khac thì e cũng đã thử hết oy....các bác ngi co khi nào hư bo mạch ko ak...

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên