mazda 323 đời 2000 xin được giúp đỡ

N
Bình luận: 17Lượt xem: 3,490

nguyenvanduc1984

Tài xế O-H
em đang sử dụng mazzda 323 đời 2000 phun xăng điện tử . tình hình là xe em nước làm mát thì nhiệt độ vẫn rất tốt , nhưng em thấy máy thì rất nóng . em nghi là thời điểm đánh lửa và góc đánh lửa chưa hợp lý dẫn đến hiện tượng này . các bác có bác nào biết về hiện tượng này thì chỉ giáo cho em với ạ . em xin cảm ơn các bác !

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
em đang sử dụng mazzda 323 đời 2000 phun xăng điện tử . tình hình là xe em nước làm mát thì nhiệt độ vẫn rất tốt , nhưng em thấy máy thì rất nóng . em nghi là thời điểm đánh lửa và góc đánh lửa chưa hợp lý dẫn đến hiện tượng này . các bác có bác nào biết về hiện tượng này thì chỉ giáo cho em với ạ . em xin cảm ơn các bác !
Bác kiểm tra kỹ, két nước và van hằng nhiệt, có thể bị tắc két nước, van hằng nhiệt có thể bị bỏ đi rồi

Mobilest

Giữ xe
Nhân viên
Cụ lấy cơ sở nào làm phép đo thông số để khẳng định là động cơ nóng .Và như thế nào cụ gọi là nóng .

phaocoi

Tài xế O-H
Cụ lấy cơ sở nào làm phép đo thông số để khẳng định là động cơ nóng .Và như thế nào cụ gọi là nóng .
Chuẩn nóng nhiều khi chỉ là cảm nhận chủ quan, nếu như xe không bị xôi nước mà nhiệt độ nước làm mát báo lên vẫn ở mức cho phép thì sao gọi là nóng ??

nguyenducdai

Tài xế O-H
bác nên kiểm tra lại hết cả hệ thống làm mát 1 lần lại ví dụ như quạt két nước có quay không bơm két nước có hoạt động ko
sau đó như bác nói là thời điểm đánh lửa chưa đúng là đúng, hoặc do động cơ nó bị kích nổ , nguyên nhân của việc máy nóng là do hỗn hợp nhiên liệu cháy ko hết

Cai banh xe

Kích thích nghĩa là kích vào chỗ người ta Thích!
bác nên kiểm tra lại hết cả hệ thống làm mát 1 lần lại ví dụ như quạt két nước có quay không bơm két nước có hoạt động ko
sau đó như bác nói là thời điểm đánh lửa chưa đúng là đúng, hoặc do động cơ nó bị kích nổ , nguyên nhân của việc máy nóng là do hỗn hợp nhiên liệu cháy ko hết
Cách kiểm tra bơm nước có hoạt động hay không, là như thế nào, nhờ bác chỉ giúp

bathinh

Tài xế O-H
xe bác chạy lâu hay chạy đk vài km mà bác kt đk vậy.kiểm tra cả dầu bôi trơn đcơ.mở nắp đổ dầu ra xem có hơi mạnh bốc ra không khi đc nóng.ngoài vấn đề nước làm mát.bơm nước.tắc hệ thống thì còn do lọc dầu bôi trơn tắc hoặc quá nhiều cặn bẩn bám vào > máy nổ hơi ồn.bơm nước yếu thì máy nóng.nước nóng.đi lâu thì sôi.còn tắc két thì nước ở phía đường nước vào và đường nước ra có nhiệt độ chênh lệch có thể cảm nhận bằng tay đk.mở nắp két nước khi đc nóng mà bơm nước hỏng thì hơi nước phì ra mạnh.nước bắn vung ra nhẹ xong hết trong không đến 10s thôi.còn bơm vẫn khỏe thì nước sôi phì tung ra mạnh và lâu hơn nhiều

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên