Kobeco SK320-6 ga ganti to

V
Bình luận: 21Lượt xem: 2,804

vuquocdat

Tài xế O-H
sáng nay e có làm 1 em Kobeco sk 320-6 ! hiện tượng là ga ganty rất lớn ! và chế độ ga tự động cũng mất luôn ! e cũng mới kiểm tra chiết áp , nguồn xuống bộ điều tốc đầy đủ , 2 dây ( ACCEL ) từ hộp thủy lực về hộp động cơ đều thông mạch ! nhờ các bác tư vấn cho e với ạ !

hoangjimy

Tài xế O-H
sáng nay e có làm 1 em Kobeco sk 320-6 ! hiện tượng là ga ganty rất lớn ! và chế độ ga tự động cũng mất luôn ! e cũng mới kiểm tra chiết áp , nguồn xuống bộ điều tốc đầy đủ , 2 dây ( ACCEL ) từ hộp thủy lực về hộp động cơ đều thông mạch ! nhờ các bác tư vấn cho e với ạ !
bác thay moto ga thử xem, có khi cảm biến góc của moto ga ko tot, hoặc hành trình chạy ko đúng, có thể mở ra đặt lại hành trình đi

vuquocdat

Tài xế O-H
nhưng mô tơ ga nằm sau bơm cao áp luôn bác à ! e nó bị mất hộp động cơ và hộp thủy lực ! đến khi đấu lại rồi mà e nó lại bị hiện tượng ga ganty cao như vậy bác à !

hoanmy

Tài xế O-H
bác thay moto ga thử xem, có khi cảm biến góc của moto ga ko tot, hoặc hành trình chạy ko đúng, có thể mở ra đặt lại hành trình đi
motor ga con này toi nhớ không nhầm thì làm gì có cảm biến góc ga nhỉ?nếu phải thay thì thay cả cụm pump thì phải.tốn tiền lắm đây?chủ thớt cứ nhè hai chú hộp,và dây dợ khi đấu có sai gì ko là dc

hoangjimy

Tài xế O-H
motor ga con này toi nhớ không nhầm thì làm gì có cảm biến góc ga nhỉ?nếu phải thay thì thay cả cụm pump thì phải.tốn tiền lắm đây?chủ thớt cứ nhè hai chú hộp,và dây dợ khi đấu có sai gì ko là dc
bac thử kiểm tra No.4 xem. vd khi ga thấp thì volt là 0,3-0,4 v và pos là 0% và ở buocs 250. nhưng theo mình thì bạn đấu hộp bị nhầm dây rùi. bác xem lại sơ đồ đấu lại đi.

daotuan

Tài xế O-H
Con này dùng bơm cao áp bán điện chứ làm gì có moto ga mà chỉnh chọt hay thay thế chứ

Máy ga to như tế nhưng có làm việc được không, làm thì có hiện tượng yếu hay nóng máy kông,
Kobe hộ thủy lực hay hộp động cơ chẳng thấy khi nào ghi rõ ràng là Sk320-6 cho mình chắc chắn, nhiều người mua về lắp hết hiện tượng này đên hiện trạng khác, cố cùng lại tại cái hộp chứa đúng, chân cẳng thì y chang nhau
Mệt đây!!!!!

thaoha

Moderator

mang bơm đi cân lại và kiểm tra lại cụm điều tốc

daotuan

Tài xế O-H
Máy đang làm bình thường bị mất trộm hộp được hộp về đấu nối lại rồi không được mà lại phán bị bơm thì em nghi chưa thỏa đáng lắm thì phải

- ờ nhỉ mắt nổ mắt xịt ko kịp đọc hết chủ thớt đã trả lời tiếp .cứ tưởng là chủ thớt bẩu máy đang làm vc bình thường thì bị như vậy cơ
-vậy thì thế này nhá. chủ thớt :
-kiểm tra lại dây dợ đấu thế nào???
-hộp mua có đúng đời máy ko???
- nếu cả 2 phần trên đều đúng thì tess lại máy đi là ok

vuquocdat

Tài xế O-H
dạ e cảm ơn các bác đãi tư vấn nhiệt tình cho e ! e dám khẳng định là dây chạc là không thể sai được ! vì khi mua hộp thì cái rắc không đúng sau đó phải mở hộp và dò chân cẳng ghi trong hộp mới đúng ạ
! bác thảo hà ơi trước khi mất hộp thì máy vẫn làm việc bình thường !

cả 2 cái hộp thì bác thợ thủy lực bác ý mua ! e chỉ là thở đấu điện thôi ! e cũng có hỏi bác thủy lực thì bác ý nói là 2 cái hộp đó là hộp bãi ! của người quen

1. bac thử kiểm tra No.4 xem. vd khi ga thấp thì volt là 0,3-0,4 v và pos là 0% và ở buocs 250. nhưng theo mình thì bạn đấu hộp bị nhầm dây rùi. bác xem lại sơ đồ đấu lại đi
  2. y của bác là 2 dây accelerator từ hộp thủy lực về hộp động cơ hả ?

gie-rach

Tài xế O-H
cẩn thận nhé . nếu đúng thì nó là sk330-6e đời điều tốc điện. hộp mua phải chuẩn nhé không lại sang hộp của em đời có mô tơ ga. sau khi lắp là phải cài đặt lại thì mới chạy được

daotuan

Tài xế O-H
cẩn thận nhé . nếu đúng thì nó là sk330-6e đời điều tốc điện. hộp mua phải chuẩn nhé không lại sang hộp của em đời có mô tơ ga. sau khi lắp là phải cài đặt lại thì mới chạy được

Cái này bác nói rõ hơn đi xem nào
( mua hộp phải chuẩn nhé không lại sang hộp của em đời có mô tơ ga. Sau khi lắp đặt phải cài đặt lại thì mới chạy được)
Ý bác là nếu mua phải hộp thủy lực đời có moto ga thi khi lắp xong thì phải cài hay sao

kekemcoidihochoi

Tài xế O-H
Cái này bác nói rõ hơn đi xem nào
( mua hộp phải chuẩn nhé không lại sang hộp của em đời có mô tơ ga. Sau khi lắp đặt phải cài đặt lại thì mới chạy được)
Ý bác là nếu mua phải hộp thủy lực đời có moto ga thi khi lắp xong thì phải cài hay sao
đúng rồi đó cụ , nếu cụ mua hộp cùng đời máy thì ok , còn nếu hộp khác đời mà ko cài lại thì với dòng -6e ko dùng được đâu cụ .

vuquocdat

Tài xế O-H
  1. cẩn thận nhé . nếu đúng thì nó là sk330-6e đời điều tốc điện. hộp mua phải chuẩn nhé không lại sang hộp của em đời có mô tơ ga. sau khi lắp là phải cài đặt lại thì mới chạy được
  2. bác Rẻ Rách ơi cho e hỏi là cài đặt thì phải dùng máy hả bác ? có cách nào khác không bác ơi ! hiện tại e nó vẫn nằm im ở Fomasxa KHu 4 các bác à !

daotuan

Tài xế O-H
  1. cẩn thận nhé . nếu đúng thì nó là sk330-6e đời điều tốc điện. hộp mua phải chuẩn nhé không lại sang hộp của em đời có mô tơ ga. sau khi lắp là phải cài đặt lại thì mới chạy được
  2. bác Rẻ Rách ơi cho e hỏi là cài đặt thì phải dùng máy hả bác ? có cách nào khác không bác ơi ! hiện tại e nó vẫn nằm im ở Fomasxa KHu 4 các bác à !
Ah con này o ky anh do ha, đến ngày hôm nay mà vẫn chưa xong ha,
Con máy này lòng vòng lòng vòng cuối cùng anh em oto Hui mình vẫn gặp phải nó
Thế này nhé, hộp của cụ chưa chuẩn đâu
[MERGETIME="1414799763"][/MERGETIME]
Mà bác chủ thởt báo là sk320-6 thì không chính xác lắm thì phải
[MERGETIME="1414799798"][/MERGETIME]
[MERGETIME="1414799810"][/MERGETIME]

vuquocdat

Tài xế O-H
  1. Ah con này o ky anh do ha, đến ngày hôm nay mà vẫn chưa xong ha,
    Con máy này lòng vòng lòng vòng cuối cùng anh em oto Hui mình vẫn gặp phải nó
    Thế này nhé, hộp của cụ chưa chuẩn đâu
    --- Merged : 1 phút trước ---
  2. dạ đúng rồi bác ! e nó nằm ở Fomasxa bác à

echnhua

Tài xế O-H
cụ. xem lại hhộp. có đúng. đời. không. hay là em nếu. sai hôp. thì tín hiệu. điều khiển. ga không đúng đâu. hặc cụ kiểm tra. tín hiệu. của. các con. senso sem. sao. em chém. thôi

gie-rach

Tài xế O-H
hì muốn. người khác giúp nhưng khai không thật thì không giúp nổi đâu các cụ ạ .đời máy chuẩn , có số khung tìm ra là lắp hộp gì. kiếm đúng loại hộp đó , đấu đúng dây rồi mới biết nhé.

Bạn hãy đăng nhập hoặc đăng ký để phản hồi tại đây nhé.

Bên trên